ஓய்வு பெற்ற காவலரும் முன்னாள் ஒலிம்பிக் ஓட்டக்காரருமான ஜைனுதீன் 74 வயதில் காலமானார்

கோத்த கினாபாலு, முன்னாள் ஒலிம்பிக் ஓட்டப்பந்தய வீரர் டத்தோ ஜைனுதீன் அப்துல் வஹாப் சமீபத்தில் தனது 74வது வயதில் காலமானபோது, ​​தேசம் ஒரு சிறந்த தேசபக்தரை  இழந்துவிட்டது என்று முன்னாள் சக ஊழியர் ஒருவர் கூறுகிறார்.

அவரது குடும்பத்தினருக்கு ஆறுதல் கூறும்போது, ​​முன்னாள் எஸ்காம் புலனாய்வுப் பிரிவுத் தலைவர் டத்தோ ஹாஷிம் ஜஸ்டின், செவ்வாய்க்கிழமை (ஜூன் 7) டெனோம் மாவட்ட மருத்துவமனையில் ஜைனுதீன் சுவாசக் கோளாறு காரணமாக உயிரிழந்ததாக நம்பப்படுகிறது என்றார்.

ஜைனுதீன் முதலில் லாபுவானைச் சேர்ந்தவர், ஆனால் அவரது மனைவியின் சொந்த ஊரான டெனோமில் வசித்து வந்தார். ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூன் 12) ஹாஷிம் கூறுகையில், அவர் 1986 இல் கோட்டா கினாபாலு குற்றவியல் திணைக்களத்தில் எனது பணித் தோழராக இருந்தார்.

அப்போது அவர் எனக்கு அசிஸ்டெண்ட் சூப்ட் (ஏஎஸ்பி) பதவியில் இருந்த உயர் அதிகாரி, நான் இன்ஸ்பெக்டராக இருந்தேன். அவரை இழந்து வாடும் அவரது குடும்பத்தினர், நண்பர்கள் மற்றும் சமூகத்தில் உள்ள மற்றவர்களுக்கு எங்களது ஆழ்ந்த இரங்கலைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறோம்.

1967 (பேங்காக்), 1969 (ரங்கூன்) மற்றும் 1971 (கோலாலம்பூர்) ஆகியவற்றில் அப்போதைய SEAP விளையாட்டுப் போட்டிகளில் மலேசியாவைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்திய ஆரம்பகால சபாஹான்களில் ஜைனுதீனுக்கு அவர் ஒருவராக இருந்ததை நினைவுகூரும் சபா காவல்துறையின் முன்னாள் மாணவர் முகநூல் பக்கமும் அவருக்கு ஒரு இடுகையை அர்ப்பணித்தது.

1970 இல் பாங்காக் ஆசிய விளையாட்டுப் போட்டிகளிலும், 1972 இல் முனிச் ஒலிம்பிக் போட்டிகளிலும் மலேசியாவைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார். அவர் ஓய்வு பெறும் வரை காவல்துறையில் பல்வேறு பதவிகளில் சமூகத்திற்கு பெரும் பங்களிப்பை அளித்துள்ளார் என்று அந்த பதிவில் கூறப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here