522,500 வெள்ளி மதிப்பிலான டீசல் பறிமுதல்; டத்தோ பட்டம் கொண்ட ஒருவர் உள்ளிட்ட 30 பேர் கைது

ஜோகூர் பாரு, டேசா பிளெண்டாங் தொழிற்பேட்டையில் உள்ள ஒரு கடையில் RM522,500 மதிப்புள்ள 95,000 லிட்டர் டீசலை பறிமுதல் செய்து 30 பேரை கைது செய்த போலீசார் கடத்தல் கும்பலை முறியடித்தனர்.

ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ கமருல் ஜமான் மாமட்  கூறுகையில், நேற்று இரவு 11 மணியளவில் Op Bersepadu இன் கீழ் நடத்தப்பட்ட சோதனையில் சுற்றி வளைக்கப்பட்டவர்களில் சந்தேகத்திற்குரிய மூளையாக, டத்தோ என்ற பட்டம் கொண்ட 46 வயது நபர் ஒருவர் இருப்பது தெரிய வந்துள்ளது.

டத்தோ மீது குற்றப் பதிவுகள் இருப்பதாகவும், அந்த சிண்டிகேட் கடந்த மாதம் முதல் அனைத்துலக சந்தையில் மானிய விலையில் டீசலை விற்பனை செய்வதாக நம்பப்படுவதாகவும் அவர் கூறினார்.

டீசல் ஏற்றிச் செல்ல மாற்றியமைக்கப்பட்ட லோரி டேங்கர்களைப் பயன்படுத்துவது அவர்களின் செயல்பாட்டில் அடங்கும் என்றார்.

மானிய விலையில் கிடைக்கும் டீசலை (பெட்ரோல் நிலையங்களில் இருந்து) வாங்கி கறுப்புச் சந்தையில் சாதாரண விலையை விட இருமடங்காக விற்றனர். தற்போதைய விலை லிட்டருக்கு RM2.45 ஆக இருந்தால், அவை RM4.50க்கு விற்கப்படும்.

இந்த சிண்டிகேட் கடல் வழியாக அண்டை நாடுகளுக்கு டீசலை கடத்தியது என்று அவர் இன்று ரெய்டு நடந்த இடத்தில் ஒரு ஊடக சந்திப்பில் கூறினார்.

மாற்றியமைக்கப்பட்ட 8 லோரி டேங்கர்கள், 7 ஆயில் உறிஞ்சும் பம்புகள், நான்கு மீட்டர் ஆயில் ஆஸ்பிரேட்டர்கள், இரண்டு 19,000 லிட்டர் கொள்ளளவு கொண்ட டாங்கிகள், இரண்டு 15,000 லிட்டர் கொள்ளளவு கொண்ட டாங்கிகள், தலா 1,000 லிட்டர் கொள்ளளவு கொண்ட 79 டிரம்கள், 27 லோரிகளையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர்.

கைப்பற்றப்பட்ட சொத்துக்கள் மற்றும் டீசல் மொத்தம் RM3,018,000 மதிப்புடையது என்றும் அவர் கூறினார். கும்பலுக்கு ஒத்துழைத்த பெட்ரோல் நிலையங்கள் அல்லது அமலாக்க அதிகாரிகள் இருக்கிறார்களா என்பதைத் தீர்மானிக்க போலீசார் மேலதிக விசாரணைகளை மேற்கொண்டு வருவதாக கமருல் ஜமான் கூறினார்.

சிண்டிகேட்டுடன் ஒத்துழைக்கும் அமலாக்க அதிகாரிகள் மீது நாங்கள் உறுதியான நடவடிக்கை எடுப்போம். இதுபோன்ற பல கும்பல்களை விரைவில் முடக்க முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here