இஸ்லாத்தை அவமதித்தாக கூறப்படும் ஜோடி மீது குற்றச்சாட்டு

காமெடி கிளப்பில் அநாகரீகமான நடந்து கொண்ட  வீடியோவை சமூக வலைதளங்களில் பதிவேற்றியதாகக் குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட ஒரு ஜோடி மீது நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

26 வயதான சிட்டி நுராமிரா அப்துல்லா மற்றும் அவரது காதலன் வி. அலெக்சாண்டர் நவீன் 38, ஆகிய இருவரும் வெவ்வேறு நீதிமன்றங்களில் மூன்று குற்றச்சாட்டுகளில் குற்றமற்றவர்கள் என்று கூறினர்.

சித்தி நுரமிரா மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 298A(1)(a)இன் கீழ் ஒற்றுமையின்மை, ஒற்றுமையின்மை அல்லது பகைமை, வெறுப்பு அல்லது தீய உணர்வுகளை ஏற்படுத்தியதற்காக அல்லது மதத்தின் அடிப்படையில் நல்லிணக்கம் அல்லது ஒற்றுமையைப் பேணுவதில்  இருந்து தவறியதாக குற்றம் சுமத்தப்பட்டது.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால்,  இரண்டு முதல் ஐந்து ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம். கருப்பு ஜாக்கெட், மஞ்சள் ரவிக்கை மற்றும் கருப்பு பேன்ட் அணிந்த சிட்டி நுராமிரா காலை 9 மணியளவில் கோலாலம்பூர் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்திற்கு வந்து கைவிலங்கிட்டு நீதிமன்ற அறைக்குள் அழைத்துச் செல்லப்பட்டார்.

துணை அரசு வழக்கறிஞர் நஜிஹா பர்ஹானா சே அவாங், ஜாமீனில் வெளிவர முடியாத குற்றம் என்று கூறி ஜாமீன் வழங்க வேண்டாம் என்று கேட்டுக் கொண்டார். நீதிமன்றம் ஜாமீன் வழங்க விரும்பினால், பொது நலன் சம்பந்தப்பட்ட வழக்கு என்பதால் RM50,000 பரிந்துரைக்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், வழக்கறிஞர் ஆர்.சிவராஜ் அவரது நிதி நிலைமையை காரணம் காட்டி 5,000 வெள்ளி ஜாமீன் கேட்டார். தனியார் துறையில் நிர்வாக அதிகாரியாக பணிபுரியும் எனது வாடிக்கையாளர் மாதம் 3,000 ரிங்கிட் சம்பாதிக்கிறார்.

விசாரணையின் போது அவர் முழு ஒத்துழைப்பை அளித்தார். அது ஒரு  ஆபத்தினை ஏற்படுத்தும் குற்றம்மல்ல  என்று அவர் கூறினார். செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி சிதி அமினா கசாலி ஒரு ஜாமீனுடன் RM20,000 ஜாமீன் வழங்கினார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் ஆகஸ்ட் 15 ஆம் தேதி வரை பிரிக்ஃபீல்ட்ஸ் காவல் நிலையத்தில் ஆஜராக வேண்டும் என்றும் பாஸ்போர்ட்டை ஒப்படைக்குமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டார். அச்சு அல்லது சமூக ஊடகங்களில் எந்தவொரு அறிக்கையையும் வெளியிடக்கூடாது என்றும் அவர் எச்சரிக்கப்பட்டார்.

அவரின் ஜாமீன் என்பது தெளிவாக விளக்கம் குறித்து  தெரியவில்லை. மேலும், ஆகஸ்ட் 18-ம் தேதி குறிப்பிடவும் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

பெட்டாலிங் ஜெயா செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில், பெர்னாமா தனது இன்ஸ்டாகிராம் கணக்கிலும் ஜூன் 16 அன்று யூடியூப் கணக்கிலும் நவின் மீது இரண்டு குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டதாகத் தெரிவித்தார்.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233 (1) (a) இன் கீழ் இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளும் பதிவு செய்யப்பட்டன.

அவருக்கு அதிகபட்சமாக RM50,000 அபராதம் அல்லது ஒரு வருடம் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும். தண்டனைக்குப் பிறகும் குற்றம் தொடரும் ஒவ்வொரு நாளுக்கும் மேலும் RM1,000 அபராதம் விதிக்கப்படுவார்.

இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் ஒரு உத்தரவாதத்துடன் RM20,000 ஜாமீன் வழங்க நீதிமன்றம் அனுமதித்தது மற்றும் செப்டம்பர் 1 ஆம் தேதி குறிப்பிடப்பட்டது.

சிதி நுரமிரா ஜூலை 9 ஆம் தேதி கைது செய்யப்பட்டார். ஜூலை 11 ஆம் தேதி அவரது காதலன் கைது செய்யப்பட்டார். ஒரு பெண் தனது பாஜு குருங் மற்றும் தலைக்கவசத்தை கழற்றுவது போன்ற 54 வினாடிகள் வீடியோவுக்குப் பிறகு, அவரது தாழ்வான ரவிக்கை மற்றும் குட்டைப் பாவாடையை வெளிப்படுத்தியது.

குர்ஆனின் 15 ஜூஸ்களை மனப்பாடம் செய்ததாக அவர் முன்பு கூறியிருந்தார். இஸ்லாத்தை அவமதித்ததாகக் கூறி அவர்கள் இருவரையும் கூட்டரசு பிரதேச இஸ்லாமிய மதத் துறை (ஜாவி) விசாரித்து வருகிறது.

சிரியா கிரிமினல் குற்றங்கள் (ஃபெடரல் பிரதேசங்கள்) சட்டம் 1997 இன் கீழ், இஸ்லாத்திற்கு எதிராக அவமதிப்பு அல்லது அவமதிப்புக்கு காரணமான குற்றவாளிகளுக்கு RM3,000 வரை அபராதம் அல்லது இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here