இரண்டாவது பூஸ்டர் கோவிட்-19 தடுப்பூசி 50 முதல் 59 வயதுடையவர்களுக்கு அனுமதி; கைரி தகவல்

 கோவிட்-19 தொற்றுகளின் சமீபத்திய அதிகரிப்பு காரணமாக, புத்ராஜெயா 50 முதல் 59 வயதுடையவர்களுக்கு எந்தவிதமான நாட்பட்ட வியாதிகள்  இல்லாதவர்கள் இரண்டாவது தடுப்பூசியை போட்டு கொள்ளலாம் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கூறுகிறார். இது சுகாதார அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள தொழில்நுட்ப பணிக்குழுவின் பரிந்துரைகளின் ஒரு பகுதியாகும் என்று கைரி கூறினார்.

முன்னதாக, 60 வயது மற்றும் அதற்கு மேல் உள்ளவர்கள் மற்றும் வெளிநாடுகளுக்குப் பயணம் செய்பவர்களுக்கு மட்டுமே இரண்டாவது பூஸ்டர் அனுமதிக்கப்பட்டது. “50-59 வயதிற்குட்பட்டவர்கள், நாட்பட்ட நோய்கள் இல்லாதவர்கள் மற்றும் 50 மற்றும் அதற்கும் குறைவானவர்கள் வெளிநாடு செல்ல விரும்புபவர்கள் இரண்டாவது தடுப்பூசி பூஸ்டர்களைப் பெறலாம் என்று செவ்வாய்க்கிழமை (ஜூலை 19) வாய்மொழி கேள்வி நேரத்தின் போது நாடாளுமன்றத்தில் டத்தோ ரூபியா வாங்கின் (GPS-கோத்தா சமரஹான்) துணைக் கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

60 வயது மற்றும் அதற்கு மேல் உள்ளவர்களும் மருத்துவ ஆலோசனையின் பேரில் இரண்டாவது பூஸ்டரைத் தேர்வு செய்யலாம். இரண்டாவது பூஸ்டர் தடுப்பூசி நீண்ட கால சுகாதார வசதிகளில் வசிப்பவர்கள், 18 முதல் 59 வயதுடைய அதிக ஆபத்துள்ள நபர்கள் மற்றும் கோவிட்-19 முன்னணியில் இருப்பவர்களுக்கும் நீட்டிக்கப்படுவதாக கைரி கூறினார்.

சுகாதார ஒழுங்குமுறை அமைப்புகளிடமிருந்து ஒப்புதல் பெற்றால், புதிய இரண்டாம் தலைமுறை தடுப்பூசிகளைப் பயன்படுத்துவது குறித்து தனது அமைச்சகம் பரிசீலித்து வருவதாக கைரி கூறினார். (இந்த தடுப்பூசிகள்) பயனுள்ளதாகவும் பாதுகாப்பாகவும் இருந்தால் … Omicron போன்ற மாறுபாடுகளுக்கு, எதிர்காலத்தில் கையகப்படுத்தல் பரிசீலிக்கப்படலாம்.

“இப்போதைக்கு, நாங்கள் (தடுப்பு மாத்திரை மருந்து) பாக்ஸ்லோவிட் பயன்பாட்டை மாவட்டங்கள் மற்றும் மாநிலங்களுக்கும் விரிவுபடுத்தியுள்ளோம் என்று அவர் கூறினார். திங்கள் (ஜூலை 18) நிலவரப்படி, 225,848 பேர் இரண்டாவது தடுப்பூசி பூஸ்டரைப் பெற்றுள்ளனர் என்று கைரி கூறினார்.

கைரியின் கூற்றுப்படி, இரண்டாவது பூஸ்டருக்கு தகுதியானவர்களின் எண்ணிக்கை 2,519,761 ஆக இருந்தது. பெரும்பாலும் மூத்த குடிமக்கள் நான்கு மாதங்கள் அல்லது அதற்கும் மேலாக முதல் பூஸ்டர் ஷாட்டைப் பெற்றனர். இரண்டாவது பூஸ்டர் ஷாட் எடுக்காதவர்களின் எண்ணிக்கை 2,291,913 அல்லது தகுதியானவர்களில் 91%” என்று அவர் கூறினார்.

23,008,641 தகுதியான நபர்களில் இன்றுவரை முதல் பூஸ்டர் டோஸ் பெற்றவர்களின் எண்ணிக்கை 16,165,730 ஆகும் என்று அவர் மேலும் கூறினார். முதல் பூஸ்டருக்குத் தகுதியானவர்களில் 29.7% அல்லது 6,842,911 பேர் இன்னும் அதைப் பெறவில்லை என்று கைரி கூறினார்.

மலேசியா நோய் பரவும் நிலைக்கு மாறிவருவதால், ஏப்ரல் முதல் கோவிட்-19 எஸ்ஓபிகளை மீறியதற்காக தனிநபர்களுக்கு புத்ராஜெயா அபராதம் எதுவும் விதிக்கவில்லை என்றும் அவர் கூறினார். நாங்கள் அதிக கல்வி அடிப்படையிலான அமலாக்கத்தை நடத்துகிறோம் என்று கைரி கூறினார், மலேசியா கோவிட்-19 தொற்றுநோயின் மூன்றாம் ஆண்டில் நுழைகிறது.

எவ்வாறாயினும், வழக்குகள் தொடர்ந்து அதிகரித்தால், எஸ்ஓபிகளை கடுமையாக்குவது குறித்து புத்ராஜெயா பரிசீலிக்கலாம் என்று அவர் கூறினார். எந்தவித அமலாக்கமும் இல்லாமல் மக்கள் தானாக முன்வந்து முகக்கவசம் அணிவார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here