காயம், குற்றவியல் அச்சுறுத்தல்களை ஏற்படுத்தியதற்காக ஜம்ரி வினோத் மீது குற்றச்சாட்டு

கங்காரில் கடந்த மாதம் ஒரு பெண்ணைக் காயப்படுத்தி கொலைமிரட்டல் விடுத்ததாக இரண்டு குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டுள்ள நிலையில், மலேசியா  மையத்தின் தலைமைச் செயல் அதிகாரியும் சுயேட்சை பேச்சாளரும் முகமட் ஜம்ரி வினோத் காளிமுத்து மீது  இன்று மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டபோது அவர் குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார். மாஜிஸ்திரேட் சித்தி  நோர்ஹஸ்லிசா முகமட் அலி முன் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பிறகு குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் புரிந்துகொண்டு தலையசைத்தார்.

முஹம்மது ஜம்ரி வினோத், ஜூலை 14 அன்று மாலை 5 மணியளவில் ஜாலான் மெலாத்தி இண்டா, தாமான் மெலாத்தி இண்டா, பாடாங் பெசார் என்ற இடத்தில் வேண்டுமென்றே 38 வயது பெண்ணுக்கு காயம் ஏற்படுத்தியதாக முதல் குற்றச்சாட்டில் கண்டறியப்பட்டது. இரண்டாவது குற்றச்சாட்டைப் பொறுத்தவரை, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் முதல் குற்றச்சாட்டின் அதே முகவரியிலும் நேரத்திலும் ஒரு பெண்ணுக்கு கொலை மிரட்டல் விடுத்து கிரிமினல் ரீதியாக மிரட்டுவது கண்டறியப்பட்டது.

குற்றம் நிரூப்பிக்கப்பட்டால் குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு ஒரு வருடம் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது RM2,000 வரை அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவுகள் 323 மற்றும் 506 இன் கீழ் குற்றம் செய்திருப்பது கண்டறியப்பட்டது. கூடுதலாக, குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு ஏழு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

வழக்கு விசாரணையை துணை அரசு வழக்கறிஞர் முகமட் நோர்டின் இஸ்மாயில் நடத்தினார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் வழக்கறிஞர் சையத் முஹம்மது அன்வார் சையத் லோக்மான் ஆஜரானார். 2010 ஆம் ஆண்டு முதல் இந்த வழக்கு தொடர்பாக குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு எதிராக ஐந்து பொலிஸ் அறிக்கைகள் செய்யப்பட்டுள்ளதால் அவருக்கு ஜாமீன் வழங்க வேண்டாம் என்று முகமட் நோர்டின் நீதிமன்றத்தை கேட்டுக் கொண்டார்.

சையது முஹம்மது அன்வார், இந்த வழக்கு நீதிமன்றத்தில் இன்னும் நிரூபிக்கப்படாததால் தனது வாடிக்கையாளருக்கு எதிராக செய்யப்பட்ட ஐந்து போலீஸ் அறிக்கைகளின் அறிக்கையை புறக்கணிக்குமாறு நீதிமன்றத்தை கேட்டுக் கொண்டார். பாடாங் பெசார் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தில் (IPD) சரணடைவது உட்பட அவரது வாடிக்கையாளர் ஒத்துழைத்ததால், நீதிமன்றத்தில் இருந்து குறைந்தபட்ச ஜாமீன் தொகையை வழங்குமாறு அவர் நீதிமன்றத்தை கேட்டுக் கொண்டார்.

பின்னர், குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு ஒரு உத்தரவாதத்துடன் RM6,000 ஜாமீன் வழங்க நீதிமன்றம் அனுமதித்தது. கூடுதலாக, ஆவணம் சமர்ப்பிக்கும் நோக்கத்துடன் கூடுதலாக வழக்கை மீண்டும் குறிப்பிடுவதற்கான தேதியாக அடுத்த ஆகஸ்ட் 23 ஐ நீதிமன்றம் நிர்ணயித்தது. முன்னதாக, முஹம்மது ஜம்ரி தனிப்பட்ட உதவியாளருடன் காலை 9.45 மணிக்கு நீதிமன்ற வளாகத்திற்கு வந்தார். பின்னர் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் நீதிமன்றத்தில் ஆஜர்படுத்தப்பட்ட ஜாமீனை செலுத்தினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here