கொலை-தற்கொலையில் உயிர் பிழைத்த குழந்தையின் மருத்துவச் செலவினை ஏற்ற நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்

கடந்த வாரம் தந்தை செய்த கொலை-தற்கொலையில் உயிர் பிழைத்த ஒரே ஒரு மியான்மர் குழந்தையின் மருத்துவக் கட்டணத்தை கெப்போங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் லிம் லிப் எங் ஈடுகட்டுவார்.

ஆகஸ்ட் 2 அன்று, அகதி தனது மூன்று குழந்தைகளை மிடில் ரிங் ரோடு 2 (MRR2) நெடுஞ்சாலையில் இருந்து தூக்கி எறிந்துவிட்டு தனது உயிரை மாய்த்துக் கொண்டார். அவரது மனைவிக்கு முந்தைய நாள் இரவுதான் தனது குழந்தைகளைக் காணவில்லை என்பது தெரியவந்தது.

இந்த சம்பவத்தில் அந்த ஆணும் இரண்டு குழந்தைகளும் உயிரிழந்தனர், தம்பதியின் இளைய குழந்தை செலாயாங் மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வருகிறது.

ஒரு ட்விட்டர் பதிவில், குழந்தைக்கு இடுப்பு எலும்பு முறிவு ஏற்பட்டுள்ளதாகவும், குணமடைந்த பிறகு அவர் சாதாரணமாக நடக்க முடியுமா என்பதை உறுதிப்படுத்த அவசர அறுவை சிகிச்சை தேவைப்படுவதாகவும் லிம் தெரிவித்தார்.

மருத்துவமனை ஒரு மேற்கோளை தயார் செய்யும். குழந்தையின் மருத்துவச் செலவை ஈடுசெய்வதற்கு நான் எனது உறுதிமொழியை அளித்துள்ளேன் என்று டிஏபி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் குழந்தையையும் அவரது தாயையும் மருத்துவமனைக்குச் சென்று பார்த்த பிறகு கூறினார்.

அகதிகளுக்கான ஐநா உயர் ஆணையர் (யுஎன்எச்சிஆர்) அட்டைதாரரான குழந்தையின் தந்தை, கோவிட்-19ல் இருந்து மீண்ட பிறகு கடந்த ஒரு வருடமாக மனநலப் பிரச்சினைகள் இருப்பதாக செந்தூல் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் பெஹ் எங் லாய் தெரிவித்திருந்தார்.

சம்பவத்தில் இறந்த இரண்டு குழந்தைகளைப் போலவே, 28 வயதுடைய நபரின் மனைவியும் UNHCR அட்டை வைத்திருப்பவர் ஆவார். மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வரும் குழந்தை தனது சொந்த UNHCR அட்டையை பெறும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here