கோழி இறைச்சியின் உச்சவரம்பு விலை கிலோ ஒன்றுக்கு RM9.40 ஆக நிர்ணயம்

தரமான கோழி இறைச்சியின் உச்சவரம்பு விலையை கிலோ ஒன்றுக்கு RM9.40 என தொடர அரசாங்கம் ஒப்புக்கொண்டுள்ளது என்று உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி தெரிவித்தார். வெள்ளிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 26) அமைச்சரவையில் ஒருமனதாக முடிவெடுக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார். மேலும் பல தரப்பிலிருந்து வரும் கருத்துகளுக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் கோழி விலையை அதிகரிக்க வேண்டாம் என்றும் அரசாங்கம் முடிவு செய்ததாகவும் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 28) அவர் ஒரு ட்வீட்டில், “பணவீக்கத்திற்கு எதிரான ஜிஹாத் மீதான சிறப்புப் பணிக்குழு கூட்டம் முடிந்த பிறகு முடிவு தொடர்பான கூடுதல் விவரங்கள் நாளை அறிவிக்கப்படும்” என்று அவர் கூறினார். ஜூலை 30 அன்று, அமைச்சகத்தின் பொதுச்செயலாளர் டத்தோ அஸ்மான் முகமட் யூசோப், ஆகஸ்ட் 31 க்குப் பிறகு தீபகற்பத்தில் ஒரு கிலோவிற்கு RM9.40 ஆக நிர்ணயிக்கப்பட்ட கோழியின் உச்சவரம்பு விலையை அரசாங்கம் தொடரக்கூடாது என்று கூறினார்.

ஏனென்றால், நிலையான உருண்டைக் கோழியின் சந்தை விலை இப்போது உச்சவரம்பு விலையை விடக் குறைவாக உள்ளது, சில விற்பனையாளர்கள் ஒரு கிலோ ரிங்கிட் 6.99 வரை குறைந்த விலையை வழங்குகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். பெரும்பாலான சப்ளையர்கள் உற்பத்திப் பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்வதில்லை, இதனால் சப்ளை அதிகமாகி தற்போதைய விலையை பாதிக்கிறது என்றார்.

முன்னதாக, விவசாயம் மற்றும் உணவுத் தொழில்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ரொனால்ட் கியாண்டி, ஆகஸ்ட் 31 க்குப் பிறகு தரமான கோழியின் உச்சவரம்பு விலை மற்றும் ஏற்றுமதிக்கான அனுமதியை அரசாங்கம் மறுஆய்வு செய்யும் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here