சுல்தானா அமீனா மருத்துவமனையில் கைவிடப்பட்ட குழந்தையின் தாயான யுகாஷினி மைக்கேல் வின்சென்ட்டை JKM தேடுகிறது

ஜோகூர் பாரு, கடந்த ஜூலை மாதம் சுல்தானா அமீனா மருத்துவமனையில் (HSA) கைவிடப்பட்ட 60 நாட்களே ஆன ஆண் குழந்தையின் தாயை சமூக நலத்துறை (JKM) தேடி வருகிறது. JKM ஜோகூர் பாரு அதிகாரி, மக்ஃபுரா முகமது ஜாஹிர் கூறுகையில், குழந்தையின் உயிரியல் தாய் பெற்றெடுத்த பிறகு தனது குழந்தையை வீட்டிற்கு அழைத்துச் செல்ல மறுத்ததாக கூறப்படுகிறது.

அவரது கூற்றுப்படி, யுகாஷினி மைக்கேல் வின்சென்ட் என்று அழைக்கப்படும் 26 வயது பெண் கூட குழந்தையை சமூக நலத் துறையிடம் (ஜேகேஎம்) ஒப்படைக்குமாறு மருத்துவமனை நிர்வாகத்திடம் கேட்டுக் கொண்டார். எவ்வாறாயினும், பிறப்பு பதிவு செய்யப்படாததால் குழந்தையின் உயிரியல் தாயின் நடவடிக்கைகள் சிக்கல்களை ஏற்படுத்தியது மற்றும் குழந்தையின் வெளியேற்ற செயல்முறையும் தாமதமானது என்று அவர் கூறினார்.

ஜூலை 2 ஆம் தேதி சுல்தானா அமினா மருத்துவமனையில் (HSA) குழந்தை பிறந்தது, ஆனால் தாய் அவரைப் பராமரிக்க மறுத்துவிட்டார். டாமியன் என்று பெயரிடப்பட்ட குழந்தையை மருத்துவமனை நிர்வாகம் தற்காலிகமாக JKM க்கு பரிந்துரைக்க வேண்டும் என்று அவர் இன்று ஒரு ஊடக அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஆம் படி, இறுதியாக ஆகஸ்ட் 15 அன்று குழந்தை மருத்துவமனையில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்டு, ஜோகூர் பாருவில் உள்ள ஜோகூர் குழந்தைகள் காப்பகத்தில் வைக்கப்பட்டது. குழந்தையின் பிறப்பு பதிவை நிர்வகிப்பதற்கும், பாதுகாப்பைப் பற்றி விவாதிக்க தாயைக் கண்டறிவதற்கும் JKM ஐ செயல்படுத்துவதற்கு இந்த இடம் தற்காலிகமானது என்று அவர் கூறினார்.

குழந்தையின் உயிரியல் தாயைப் பற்றிய தகவல் தெரிந்தவர்கள் JKM பாதுகாப்பு அதிகாரி கஸ்மா அனுவாரை 07-2232606/07 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளுமாறு மக்ஃபுராஹ் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here