முகக்கவசம் பயன்படுத்துவது குறித்த முடிவு செப்டம்பர் 7 ஆம் தேதிக்கு முன் அறிவிக்கப்படும் என்கிறார் கைரி

பெரும்பாலான பொது இடங்களில் தற்போதைய முகக்கவசம் அனிவதை தளர்த்துவது குறித்த முடிவு புதன்கிழமை (செப்டம்பர் 7) அறிவிக்கப்படும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறுகிறார். நாங்கள் ஏற்கனவே உள்நாட்டில் இந்த விஷயத்தைப் பற்றி விவாதித்து வருகிறோம். எந்தவொரு முடிவையும் இறுதி செய்வதற்கு முன் பொதுமக்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் ஆரோக்கியத்திற்கு முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும். மேலும் முடிந்தவரை பல கருத்துக்களைச் சேர்க்க முயற்சிப்போம்.

இப்போது கூட, நான் இன்னும் இந்த பிரச்சினையில் மக்களிடமிருந்து கருத்துக்களைப் பெறுகிறேன். ஆனால் இந்த புதன்கிழமைக்குள் (செப்டம்பர் 7) இறுதி முடிவை அறிவிப்பேன் என்று அவர் இங்குள்ள டத்தாரான் பிபிஆர் ஶ்ரீ ஆலம் 2 இல் தேசிய உறுப்பு தான விழிப்புணர்வு வாரத்தின் நிறைவு விழாவில் ஞாயிற்றுக்கிழமை (செப்டம்பர் 4) கூறினார்.

இந்த முடிவைப் பொருட்படுத்தாமல், கோவிட்-19 பொது சுகாதார அவசரநிலை மற்றும் அனைத்துலக அக்கறை கொண்டதாகக் கருதப்படுவதால், பொதுமக்கள் இன்னும் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும் என்று கைரி கூறினார். இந்த ஆண்டு (2022) டிசம்பர் இறுதி வரை, கோவிட் -19 நிலைமை மோசமடைந்தால், நாடு முழுவதும் சட்டம் 342 ஐ மீண்டும் செயல்படுத்துவதற்கான உரிமையை அரசாங்கம் இன்னும் கொண்டுள்ளது  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தொற்று நோய்கள் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு சட்டம் 1988 (சட்டம் 342) இன் கீழ், கோவிட்-19 லாக்டவுனைப் போன்ற லாக்டவுன்கள் மற்றும் விதிமுறைகளை அரசாங்கம் விதிக்கலாம். மேலும் குற்றவாளிகள் என நிரூபிக்கப்பட்ட நபர்களுக்கு RM1,000 வரை அபராதம் அல்லது ஆறு மாதங்கள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here