மிருகக்காட்சி சாலையில் பிறந்த சிறுத்தைக்கு அமானா ராயா அறங்காவலர்கள் பெர்ஹாட் நிதியுதவி வழங்கியது

கோலாலம்பூர்: மிருகக்காட்சிசாலையில் பிறந்த, ‘போல்ட்’ (Bolt) என்று பெயரிடப்பட்ட சிறுத்தை அமானா ராய அறங்காவலர் பெர்ஹாட் இருந்து (ART)  RM 16,391 மதிப்புள்ள ஸ்பான்சர்ஷிப்பைப் பெற்றது.

ஸ்பான்சர்ஷிப் ART, அழிந்து வரும் உயிரினங்களைப் பாதுகாப்பதற்கான ஒரு நடவடிக்கையாகும்.

கும்புலான் அமானா ராயா பெர்ஹாட் நிர்வாக இயக்குனர் அஹ்மத் ஃபைசல் சுலைமான் கான், ART இன் தத்தெடுக்கப்பட்ட விலங்காக ‘போல்ட்’ ஸ்பான்சர் செய்வது மலேசியாவின் சுற்றுச்சூழல், சமூகம் மற்றும் ஆளுகை (ESG) நிகழ்ச்சி நிரலுக்கு ஏற்ப உள்ளது என்றார்.

சிறுத்தை வளர தொடர்ந்து பராமரிக்கப்படுவதையும், அழிவின் அச்சுறுத்தலில் இருந்து பாதுகாக்கப்படுவதையும் உறுதி செய்வதற்காக ஸ்பான்சர்ஷிப் உணவு மற்றும் கால்நடை பராமரிப்பு ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது என்று இன்று நிதியுதவி அளிக்கப்பட்ட நிகழ்வில் அவர் பேசுகையில் கூறினார்.

Zoo நெகாரா நிர்வாகத்திற்கான குறியீட்டு ஸ்பான்சர்ஷிப் காசோலை வழங்கலில் ART தலைவர் பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் நூர் இனியா யாகூப் மற்றும் Zoo நெகாரா துணைத் தலைவர் ரோஸ்லி @ ரஹ்மத் அஹ்மத் லானா ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

ஸ்பான்சர்ஷிப்புடன், ART, மிருகக்காட்சிசாலை நெகாராவை அழகுபடுத்த ஆர்க்கிட்கள் உட்பட பல்வேறு வகையான இயற்கை தாவரங்களையும் நட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here