பாடாங் செராய் நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கான வாக்குப்பதிவு நாளில் விடுமுறை கிடையாது

சனுசி

அலோர் செத்தார், பாடாங் செராய் நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் 15ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்கான (GE15) வாக்குப்பதிவு நாளான டிசம்பர் 7 அன்று கெடா அரசாங்கம் சிறப்பு விடுமுறையை வழங்க முடியாது. மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ முஹம்மது சானுசி முகமட் நோர்  கருத்துரைக்கையில் ஏனெனில் இந்தத் தேர்தல் மாநிலத்தில் ஒரே ஒரு நாடாளுமன்றத் தொகுதியை மட்டுமே உள்ளடக்கியது.

இது ஒரே ஒரு (தனி) நாடாளுமன்ற இருக்கை என்பதால் அதை கருத்தில் கொள்ள முடியாது. விடுமுறை நாட்களில் வரையறுக்கப்பட்ட ஒதுக்கீடு உள்ளது என்று அவர் இன்று பெர்னாமா தொடர்பு கொண்டபோது சுருக்கமான பதிலில் கூறினார்.

பெர்சத்து தகவல் தலைவர் டத்தோ வான் சைபுல் வான் ஜானின் கருத்துக்கு, மாநில அரசு புதன்கிழமை மற்றும் வேலை நாள் என்பதால் டிசம்பர் 7 அன்று சிறப்பு விடுமுறையை அறிவிக்க வேண்டும் என்று  கூறியதன் தொடர்பில் அவரிடம் கருத்து கேட்கப்பட்டது.

நவம்பர் 16 அன்று பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) வேட்பாளர் எம். கருப்பையா மரணமடைந்ததைத் தொடர்ந்து பாடாங் செராய் நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கான வாக்குப்பதிவு நாளை டிசம்பர் 7ஆம் தேதிக்கு ஒத்திவைக்கவும், டிசம்பர் 3ஆம் தேதி முன்கூட்டியே வாக்களிப்பது எனவும் தேர்தல் ஆணையம் (EC) முன்பே நிர்ணயித்தது.

இந்தத் தேர்தலில் பக்காத்தான் ஹராப்பான், பெர்சத்து, தேசிய முன்னணி, பெஜுவாங், பார்ட்டி வாரிசான் மற்றும் ஒரு சுயேட்சை வேட்பாளர்களின் ஆறு முனைப் போட்டி இருக்கும்.எவ்வாறாயினும், வாரிசன் தேர்தலில் போட்டியிடாது என்று அறிவித்துள்ளது. இருப்பினும் கட்சியின் சின்னம் ஏற்கனவே போட்டியிடும் கட்சிகளில் ஒன்றாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதால் வாக்குச் சீட்டு பட்டியலில் இடம் பெறும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here