புதிய அமைச்சரவை அமைக்க கூடுதல் அவகாசம் தேவை:அன்வார்

புதிய அமைச்சரவையை வெளியிடுவதற்கு முன் அனைத்து கட்சிகளின் கருத்துக்களையும் பரிசீலிக்க கூடுதல் நேரம் தேவை என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கூறுகிறார்.பக்காத்தான் தலைவர்கள் கூட்டத்திற்கு  வந்த அன்வார்  செய்தியாளர்களிடம்   இவ்வாறு கூறினார்.

தற்போதைய  பிரச்சனை என்னவென்றால், அமைச்சரவை குறைக்கப்படும். முன்பு  போல் அல்லாமல் பல கட்சிகளை உள்ளடக்கிய  ஒற்றுமை அரசாக  இது   இருக்கும். எந்த முடிவையும் எடுப்பதற்கு முன் அனைவரின் கருத்துகளையும் கேட்க வேண்டும்  என்றார்.

அமைச்சரவை நியமனங்கள் தொடர்பான முந்தைய நடைமுறையைப் பற்றி அன்வார் பேசினார்.  முன்பு, நீங்கள் 50, 60, 70 உறுப்பினர்களை மட்டுமே சேர்க்க முடியும், அது போதவில்லை என்றால், சிறப்பு தூதர்கள் மற்றும் ஆலோசகர்கள் நியமனங்கள் இருக்கும். நான் அதைச் செய்ய தயாராக இல்லை  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஐக்கிய அரசாங்கம் உருவானதைத் தொடர்ந்து  அண்மைக்காலமாக   அமைச்சரவை      நியமனம் தொடர்பாக   பல ஊகங்கள் நிலவி வருகின்றன.   நீதிமன்ற வழக்குகள் காரணமாக, பாரிசான் நேஷனல் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடியை அமைச்சரவையில் சேர்க்கக் கூடாது என்று குறிப்பிட்ட சில தரப்பினரின் கோரிக்கையில்  அனைவரின் கருத்துகளும் பரிசீலிக்கப்படும் என்றார்.

தண்டனை அல்லது விடுதலை கிடைத்த பிறகுதான் வழக்கின் முடிவு தெரியவரும் என்றும் அவர் கூறினார்.  அம்னோ பொதுச்செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ அகமட் மஸ்லான், புதிய அமைச்சரவை  பற்றிய விவாதங்களில் அஹ்மட் ஜாஹிட் இடம்பெற வேண்டும் என்று கோரிக்கை விடுத்திருந்தார்.

இதற்கிடையில், டிசம்பர் 19 ஆம் தேதி நாடாளுமன்றம் கூடும் போது நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பு தேவையில்லை என்று புக்கிட் குலுகோர்  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ராம்கர்பால் சிங் அறிக்கைக்கு பதிலளித்த அன்வார், இது கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பின் அடிப்படையில் தனது கருத்து என்று கூறினார்.  எனவே டிசம்பர் 19-ம் தேதி நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பு நடத்த உள்ளோம் என்றும் அவர் கூறினார்.

அன்வார் தலைமையிலான அரசாங்கத்தின் நாடாளுமன்ற ஆதரவு டிசம்பர் 19 அன்று திவான் ராக்யாட்டின் புதிய அமர்வு தொடங்கும் போது சோதிக்கப்படும்.   டிசம்பர் 19 அமர்வின் முதல் உத்தரவு நாடாளுமன்றத்தில் நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பு நடத்துவதற்கான தீர்மானத்தை தாக்கல் செய்யும்  என்றும்.  இனி  அமைச்சர்களை வெகுமதியாக நியமிக்கப்போவது  இல்லை என்றும் அன்வார்      கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here