சாதனை படைக்க நினைத்தால் சோதனை தடையல்ல என்கிறார் அறிவானந்தன் கனகசுந்தரம்

ஷா ஆலம்: குடும்பக் கஷ்டமும் பெற்றோரின் ஊக்கம் ஒரு இளைஞனை உணவு சேவை தொழில்நுட்பத்தில் முதுகலைப் பட்டம் பெறவும், மேலாண்மை மற்றும் அறிவியல் பல்கலைக்கழகத்தின் (MSU) 30ஆவது பட்டமளிப்பு விழாவில்  தலைவர் விருதைப் பெறவும் தூண்டியது.

29 வயதான அறிவானந்தன் கனகசுந்தரம், தனது குடும்பத்தை கஷ்டத்தின் வேதனைகள் அடிக்கடி சோதித்தாலும், வாழ்க்கையின் துன்பங்களை அறிவுக்கான வேகமாக மாற்றி, ஆதரவற்ற வாழ்க்கையின் தலைவிதியை மாற்றியதாக கூறினார்.

கல்வி ஒரு நபரின் எதிர்காலத்தை மாற்றும் என்று டிரக் டிரைவரின் மகன் நம்புகிறார். எனது தந்தைக்கு எளிதான வாழ்க்கை இல்லை, எங்கள் குடும்பம் வாழ்க்கையில் பல சிரமங்களை எதிர்கொண்டது. குடும்பத்தை வறுமையின் கூட்டில் இருந்து வெளியே கொண்டு வருவதற்கு கல்வியே முக்கியம் என்றும் நான் நம்பினேன்.

வாழ்க்கையில் கல்வியின் முக்கியத்துவத்தைக் கண்ட ஒரு குடும்பத்தை பெற்றதற்கு நான் நன்றியுள்ளவனாக இருக்கிறேன். நான் முதலில் படிப்பைத் தொடர விரும்பியபோது, ​​என் அம்மாவும் அப்பாவும் ஆதரித்தனர். ஆனால் அவர்கள் மீது சுமத்தப்பட்ட கூடுதல் சுமைகள் மற்றும் கோரிக்கைகளை அவர்கள் அறிந்திருந்தாலும், அவர்கள் என் ஆசைக்கு ஆதரவளித்தனர் என்று சனிக்கிழமை 13ஆவது பிரிவில் பட்டமளிப்பு விழாவிற்குப் பிறகு அறிவானந்தன் கூறினார்.

அவர் பெர்னாமாவிடம், அவருக்கும் அவரது உடன்பிறப்புகளுக்கும் சிறந்த கல்வியை வழங்குவதற்கு அவரது பெற்றோர்கள் கஷ்டத்தை ஒரு காரணமாகக் கண்டதில்லை என்றார்.

பிரதமர் துறையில் நிர்வாக மற்றும் தூதரக அதிகாரியாக (PTD) பணிபுரியும் அறிவானந்தன், அதே பல்கலைக்கழகத்தில் சுகாதார அறிவியல் துறையில் Doctor of Philosophy (PhD)தொடர விரும்புகிறார்.இருப்பினும், மூன்று சகோதரர்களில் மூத்தவர் தனது படிப்பைத் தொடரும் முன் தனது PTD வாழ்க்கையில் முதலில் கவனம் செலுத்த விரும்புகிறார். எவ்வளவு கடினமாக இருந்தாலும், கடினமாக உழைக்கவும், கைவிடாதீர்கள். எப்போதும் கடினமாக முயற்சி செய்யுங்கள்” என்று அவர் கூறினார்.

30ஆவது MSU பட்டமளிப்பு வார இறுதியில் நடைபெற்றது. மேலும் 117 படிப்பு திட்டங்களில் இருந்து 2,373 பட்டதாரிகள் தங்கள் சுருள்களைப் பெற்றனர். மொத்தம் 19 பட்டதாரிகள் பிஎச்டி, முதுகலைப் பட்டங்கள் (35), இளங்கலைப் பட்டங்கள் (1,580) மற்றும் டிப்ளோமாக்கள் (739) ஆகியவற்றைப் பெறுவார்கள்.

MSU தலைவர் பேராசிரியர் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் முகமட் ஷுக்ரி அப் யாஜித் மற்றும் MSU துணைவேந்தர் பேராசிரியர் புவான் ஸ்ரீ டாக்டர் ஜுனைனா அப்துல் ஹமீத் ஆகியோருடன் கெடா தெங்கு ஶ்ரீரஃபுதீன் பட்லிஷாவின் MSU தலைவர்ர் ராஜா மூடா தலைமையில் பட்டமளிப்பு நடைபெற்றது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here