மாற்றுத்திறனாளி உறவினரை கோவில் தரக்குறைவாக நடத்தியதாக பெண் ஒருவர் கண்டனம்

ஜாலான் காசிங் ஆலயம்

சக்கர நாற்காலியில் அமர்ந்திருந்த தனது மைத்துனரை பூஜை செய்யும் பகுதிக்குள் செல்ல விடாமல் செய்ததற்காக கோவில் நிர்வாகத்தினருடன் வாக்குவாதத்தில் ஈடுபட்ட பெண் ஒருவர், கோவில் கமிட்டியின் ஆலோசகர் கூறிய காரணத்தை இன்று மறுத்துள்ளார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை சமூக ஊடகங்களில் வெளியிடப்பட்ட வீடியோவில், விக்கி குமாரசாமி என்ற பெண், தனது சக்கர நாற்காலியில் இருந்த மைத்துனரை பிரார்த்தனை பகுதிக்குள் அனுமதிக்காததற்காக கோயில் நிர்வாகத்தை எதிர்கொள்வதைக் கேட்க முடிந்தது. அதைத் தொடர்ந்து ஆர்வலரும் கோவில் ஆலோசகருமான அருண் துரைசாமி, தவறான புரிதலால் இந்த சம்பவம் நடந்ததாகவும், பிரார்த்தனை பகுதியில் சக்கர நாற்காலிகளுக்கு தடை இல்லை என்றும் கூறினார்.

இருப்பினும், கோயிலில் உள்ள தற்காலிக கட்டமைப்புகள் சக்கர நாற்காலியில் செல்வதற்கு இடையூறாக இருக்கும் என்று அருண் ஒப்புக்கொண்டார். சக்கர நாற்காலியில் செல்வதற்கு இடையூறாக இருக்கும் தற்காலிக கட்டமைப்புகள் பற்றிய அருணின் கருத்தை விக்கி ஏற்கவில்லை.

அவர் (கோயில் தலைவர்) சக்கர நாற்காலியில் இருந்த எனது மைத்துனரை (வெளிநாட்டவர்) கோயிலில் இருக்க அனுமதித்தார். ஆனால் சில பகுதிகளுக்கு மட்டுமே. சக்கர நாற்காலியை கோயிலுக்குப் பக்கத்தில் இருக்க அனுமதிப்பதற்கும், கடவுளின் உருவத்திற்கு நேராக இருக்காமல் இருப்பதற்கும் என்ன வித்தியாசம்? அருணின் விளக்கம் திருப்தி அளிக்கவில்லை என்று எஃப்எம்டியிடம் தெரிவித்தார்.

கடவுளின் திருவுருவத்தைப் பார்த்து பிரார்த்தனை செய்ய முடியாது என்றால் கோயிலுக்குப் பக்கத்தில் இருப்பதில் எந்தப் பயனும் இல்லை என்று விக்கி கூறினார். எனது மைத்துனருக்கு பக்கவாதம் ஏற்பட்டதால் சிறப்பு பூஜைக்காக காலை 6 மணிக்கு கோவிலுக்கு வந்தார். அன்று காலை என் குடும்ப உறுப்பினர்கள் மட்டுமே அங்கு இருந்தனர்.

கோவிலில் மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு சாய்வுதளம் இல்லை என்றார். 2014 ஆம் ஆண்டில் இதேபோன்ற சம்பவம் நடந்ததாக விக்கி கூறினார், கோயில் நிர்வாகம் சக்கர நாற்காலியில் பக்தர்கள் அதன் வளாகத்திற்குள் நுழைவதைத் தடை செய்தது. இது ஒரு ஆர்ப்பாட்டத்திற்கு வழிவகுத்தது என்றார்.

சக்கர நாற்காலியில் இருப்பவர்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும். நீங்கள் உலகில் எங்கு சென்றாலும், கோவில்களில் கூட அவர்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படுகிறது. இந்த ஆலயம் அவர்களின் பிரார்த்தனை உரிமையை ஏன் பறிக்கிறது? என்று அவர் கேட்டாள்.

ஏப்ரல் 26, 2014 அன்று, பெட்டாலிங் ஜெயாவில் உள்ள சிவன் கோயிலுக்கு வெளியே மாற்றுத்திறனாளிகள் குழுவினர் நடத்திய அமைதியான போராட்டம், கோயில் நிர்வாகத்தால் குழுவை எதிர்கொண்டபோது வாய்மொழி மோதலுக்கு வழிவகுத்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here