சீன வருகையாளர்களுக்கு கோவிட்-19 கட்டுப்பாடுகளை விதிக்க, அரசாங்கம் வலியுறுத்தியுள்ளது

பண்டார் கூச்சிங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டாக்டர் கெல்வின் யி, இந்த மாத தொடக்கத்தில் அதன் “பூஜ்ஜிய-கோவிட்” கொள்கையை முடிவுக்குக் கொண்டுவரும் நடவடிக்கையின் விளைவாக, வழக்குகள் அதிகரித்த பின்னர், சீனாவிலிருந்து மலேசியாவுக்கு வருபவர்களுக்கு சில வகையான பயணத் தேவைகளைக் கருத்தில் கொள்ளுமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினார்.

கடந்த வாரம், WHO டைரக்டர் ஜெனரல் டெட்ரோஸ் அதானோம் கெப்ரேயஸ், சீனாவில் உருவாகி வரும் கோவிட் -19 நிலைமை குறித்து “கடுமையான நோய்களின் அதிகரித்து வரும் அறிக்கைகளுடன்” அமைப்பு “மிகவும் அக்கறை கொண்டுள்ளது” என்றார். கோவிட் -19 தொற்றுகளின் சாத்தியமான அதிகரிப்புக்கு அமைச்சகம் தயாராக இருப்பதாக சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறியிருந்தாலும், சீனாவில் இருந்து வருபவர்களுக்கு எந்த குறிப்பிட்ட தேவைகளையும் அவர் அறிவிக்கவில்லை.

இன்று ஒரு அறிக்கையில் ஜப்பான், அமெரிக்கா, இத்தாலி, தென் கொரியா மற்றும் இந்தியா போன்ற நாடுகள் சீனாவிலிருந்து வரும் பயணிகளுக்கு சில தேவைகளை விதித்துள்ளன. குறிப்பாக WHO எச்சரிக்கைக்குப் பிறகு. சீனாவில் கோவிட் -19 தொற்றுகளின் தற்போதைய அச்சுறுத்தல் மற்றும் எழுச்சியை அரசாங்கம் தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும் மற்றும் தற்காலிக அவசர நடவடிக்கைகளை செயல்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

இது மக்களை சிறப்பாகப் பாதுகாப்பதற்கும், நமது சுகாதார அமைப்பை மூழ்கடிக்கும் மற்றொரு நெருக்கடியைத் தடுப்பதற்கும் முக்கியமானது. சீனாவிலிருந்து வரும் பயணிகளுக்கு அமெரிக்கா நேற்று கட்டாய கோவிட் -19 சோதனைகளை விதிக்கத் தொடங்கியது. நாளை முதல் ஜப்பான் அதையே செய்யும்.

சுகாதாரம், அறிவியல் மற்றும் கண்டுபிடிப்புகளுக்கான நாடாளுமன்றத்தின் தேர்வுக் குழுவின் தலைவரான யி, மலேசியாவும் இதைப் பின்பற்ற வேண்டும் என்றும், சீனாவிலிருந்து வரும் பயணிகள் இந்த நாட்டிற்கு வருவதற்கு குறைந்தது இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு கோவிட் -19 பரிசோதனையை மேற்கொள்வதை உறுதிசெய்யவும் பரிந்துரைத்தார். அவர்கள் வந்தவுடன் பரிசோதிக்கப்பட வேண்டும், நேர்மறை சோதனை செய்யப்பட்டவர்கள் ஏழு நாட்களுக்கு தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க சீனா கடுமையான நடவடிக்கைகளை தளர்த்தியதிலிருந்து, அது வழக்குகளின் எழுச்சியை அனுபவித்துள்ளது, அதிகப்படியான மருத்துவமனைகள் மற்றும் வெளிநாட்டு நாடுகளை அதன் பயணிகளுக்கு கட்டுப்பாடுகளை விதிக்க தூண்டியது என்று ராய்ட்டர்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

இத்தகைய நடவடிக்கைகளுக்கு எதிரான பரவலான எதிர்ப்புகளுக்குப் பிறகு வந்த சீனாவில் கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்துவது, கோவிட் -19 பெரும்பாலும் கட்டுப்படுத்தப்படாமல் பரவி, ஒரு நாளைக்கு மில்லியன் கணக்கான மக்களை பாதிக்கக்கூடும் என்றும் செய்தி நிறுவனம் கூறியது. முன்னாள் சுகாதார அமைச்சர் Dzulkefly Ahmad, மிலனில் தரையிறங்கிய 50% க்கும் அதிகமான சீன பிரஜைகள் கோவிட் -19 க்கு நேர்மறை சோதனை செய்ததாகக் குறிப்பிட்டார்.

உலகளாவிய எச்சரிக்கை மணிகள் மற்றும் ஒருங்கிணைப்பு சத்தமாக இருக்க வேண்டும். இந்தியா, ஜப்பான் மற்றும் அமெரிக்கா ஆகிய நாடுகளுக்கு (சீன பார்வையாளர்களிடமிருந்து) எதிர்மறையான கோவிட் சோதனை தேவைப்படுகிறது என்று கோல சிலாங்கூர் நாடாளுமனற உறுப்பினர் டுவிட்டரில் கூறினார். மலேசியா தயாரா? புறக்கணிக்க வேண்டிய ஒன்று அல்ல… ஆனால் அதிக எச்சரிக்கை இல்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here