சட்டவிரோதமாக நாட்டிற்குள் நுழைந்த 6 பேர் கைது

கோலாலம்பூர்: சட்டவிரோதமாக நாட்டிற்குள் நுழைந்த 6 வெளிநாட்டவர்கள் இங்குள்ள Terminal Bas Bersepadu (டிபிஎஸ்) என்ற இடத்தில் நடத்தப்பட்ட நடவடிக்கையில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர். புதன்கிழமை (டிசம்பர் 28) அதிகாலை 5.20 மணியளவில் குடிநுழைவுத்துறை அவர்களைக் கைது செய்தது.

குடிநுழைவுத் துறை இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோஸ்ரீ கைருல் டிசைமி டாவூட் கூறுகையில், ஆவணமற்ற வெளிநாட்டினர் ஒரு குழு பேருந்து மூலம் கோலாலம்பூருக்கு அனுப்பப்பட்டதாக தங்களுக்கு தகவல் கிடைத்ததை அடுத்து இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டது. அவர்கள் சுங்கை கோலோக், கிளந்தான் வழியாக சட்டவிரோதமாக நாட்டிற்குள் நுழைந்ததாக நாங்கள் நம்புகிறோம்.

கிழக்கு கடற்கரை நெடுஞ்சாலையில் வெளிநாட்டினரை ஏற்றிச் செல்லப் பயன்படுத்திய பேருந்தை சோதனைக் குழு கண்டறிந்து, அவர்களைப் பின்தொடர்ந்து TBS க்கு சென்றது என்று அவர் வியாழக்கிழமை (டிசம்பர் 29) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

பேருந்து முனையத்திற்கு வந்ததும், குடிவரவு அதிகாரிகள் அனைத்து பயணிகளையும் சோதனை செய்தனர் மற்றும் 35 மற்றும் 54 வயதுடைய ஐந்து இந்தோனேசிய ஆண்களையும் ஒரு இந்தோனேசியப் பெண்ணையும் தடுத்து வைத்தனர். அனைத்து வெளிநாட்டினரின் பாஸ்போர்ட்களிலும் அவர்கள் அண்டை நாட்டிலிருந்து வெளியேறி மலேசியாவிற்குள் நுழைந்ததைக் காட்டும் முத்திரைகள் இருந்தன, (ஆனால் அவை போலியானவை என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்).

போலி முத்திரைகள், சட்டப்பூர்வமாக நாட்டிற்குள் நுழைந்ததாக நம்பி அதிகாரிகளை ஏமாற்றவே. இவர்கள் அனைவரும் முன்னர் தடுப்புப்பட்டியலில் வைக்கப்பட்டனர் மற்றும் கடந்த கால குற்றங்களுக்காக மலேசியாவிற்குள் நுழைய தடை விதிக்கப்பட்டனர் என்று அவர் மேலும் கூறினார். இந்தோனேசியாவில் இருந்து வெளிநாட்டவர்கள் சட்டவிரோதமாக மலேசியாவிற்குள் நுழைவதற்கு முன்பு ஒரு கும்பல் அவர்களை விமானம் மூலம் அண்டை நாட்டிற்கு அழைத்து வந்ததாக கைருல் டிசைமி கூறினார்.

அவர்கள் அனைவரும் மலேசியாவுக்குள் நுழையும்போது குடிநுழைவு சோதனைச் சாவடிகள் வழியாகச் செல்லவில்லை என்பதை ஒப்புக்கொண்டனர் என்று அவர் கூறினார். கோலாலம்பூரில் உள்ள அவர்களின் முன்னாள் முதலாளிகளுக்கு மீண்டும் வேலைக்குச் செல்ல கும்பல் ஏற்பாடு செய்ததாக நம்பப்படுகிறது.

அவர்கள் ஒவ்வொருவரும் இங்கு நுழைவதற்கு ஏற்பாடு செய்ய இந்தோனேசியாவில் உள்ள ஒரு முகவருக்கு RM5,000 முதல் RM6,000 வரை செலுத்த வேண்டியிருந்தது. மேலும் விசாரணைக்காக அவர்கள் புத்ராஜெயாவில் உள்ள குடிவரவு டிப்போவில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here