அம்னோ: உயர் பதவிகளுக்கான போட்டி இல்லை என்ற தீர்மானத்தில் அதிருப்தியா? ROSயிடம் கொண்டு செல்லுங்கள் – இஸ்மாயில் சப்ரி

கோலாலம்பூர்: இந்த ஆண்டு கட்சித் தேர்தலில் தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிகளுக்குப் போட்டி இல்லை என்ற தீர்மானத்தை அங்கீகரிப்பதில் கட்சியின் 2022 பொதுச் சபையின் முடிவால் அதிருப்தி அடைந்த அம்னோ உறுப்பினர்கள், இந்த விவகாரத்தை சங்கப் பதிவாளரிடம் (ROS) கொண்டு செல்லலாம். துணைத் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், எந்தக் கட்சி உறுப்பினரும் ROS-ஐப் பார்த்து முடிவு செல்லுபடியாகுமா இல்லையா என்பதைச் சரிபார்க்கலாம் என்றார்.

இந்த விவகாரத்தில் இருவேறு கருத்துக்கள் இருப்பதாகவும், அதில் ஒன்று, பேரவைத் தலைவரால் பிரேரணைக்கு அனுமதி கிடைத்ததால் அம்னோ பொதுச் சபை தீர்மானம் எடுக்கலாம் என்றும் முன்னாள் பிரதமர் கூறினார். இரண்டாவது கருத்து என்னவென்றால் உச்சமன்றம் முடிவெடுக்க முடியும் என்றாலும் சட்டமன்ற நடவடிக்கைகள் கட்சியின் அரசியலமைப்பிற்கு உட்பட்டது. மேலும் பதவிகளின் அடிப்படையில், கட்சித் தேர்தல்கள் ஒவ்வொரு மூன்று வருடங்களுக்கும் அல்லது ஒத்திவைக்கப்பட்ட பின்னரும் நடத்தப்பட வேண்டும்” என்றும் அவர் கூறினார். இன்று கோலாலம்பூர் உலக வர்த்தக மையத்தில் 2022 ஆம் ஆண்டுக்கான அம்னோ பொதுச் சபை ஒத்திவைக்கப்பட்ட பின்னர் செய்தியாளர் சந்திப்பில் கூறினார்.

அதுமட்டுமின்றி, கட்சியின் அரசியலமைப்பின்படி, பிரேரணையை கொண்டு வர விரும்பும் எந்தவொரு பிரிவு உறுப்பினரும் 14 நாட்களுக்குள் அல்லது உச்ச கவுன்சில் உறுப்பினர் ஏழு நாட்களுக்குள் சட்டமன்றத்தில் நோட்டீஸை சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். எவ்வாறாயினும், முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கு போட்டி இல்லை என்ற கூடுதல் பிரேரணை தலைவரின் கொள்கை உரையின் பின்னரே மேற்கொள்ளப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

வரவிருக்கும் ஆறு மாநிலத் தேர்தல்களுக்கு முன்னதாக இன்றைய முடிவு அம்னோ மீது பொதுமக்களின் நம்பிக்கையை மீட்டெடுக்குமா என்று கேட்டதற்கு, இஸ்மாயில் சப்ரி, இது மிகவும் கவலையளிக்கிறது. குறிப்பாக இளம் வாக்காளர்களின் இதயங்களை வெல்வதற்கான கட்சியின் முயற்சிகளில் என்றார்.

எங்கள் விவாதங்களில், ஜனநாயகம், மனித உரிமைகள் மற்றும் இலட்சியவாதத்தில் இளைஞர்கள் அதிக கவனம் செலுத்துவதால், அம்னோவில் உள்ள இளைஞர்களின் நம்பிக்கையை மீட்டெடுக்க நாங்கள் விரும்பினோம். ஆனால் இது (முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டி இல்லை) எங்களுடன் இணைவதில் அவர்களின் நம்பிக்கையையும் வெளிப்படைத்தன்மையையும் குறைக்கும். எனவே அவர்களை எங்களிடமிருந்து (அம்னோ) மேலும் தூர விலக்கி வைக்கிறது என்றார்.

முன்னதாக, இந்த ஆண்டு கட்சித் தேர்தலில் தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிகளுக்கு போட்டி இல்லை என்ற தீர்மானத்தை உச்சமன்றத்தில் பெரும்பான்மையான பிரதிநிதிகள் ஆதரித்தனர். இது நேற்று நெகிரி செம்பிலான் முகமட் சுக்ரி சம்சுடின் ஒரு பிரதிநிதியால் கொண்டு வரப்பட்டது. கட்சியின் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி ஒரு தனி செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கட்சியின் அரசியலமைப்பின் படி இந்த தீர்மானம் செல்லுபடியாகும் என்றும் அது இறுதியானது என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here