உலக சுகாதார அமைப்பின் நிர்வாகக் குழுவின் துணைத் தலைவராக ஜலிஹா நியமிக்கப்பட்டார்

உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) நிர்வாகக் குழுவின் துணைத் தலைவராக சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜலிஹா முஸ்தபா நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். இன்று சுவிட்சர்லாந்தின் ஜெனீவாவில் நடைபெற்ற குழுவின் 152ஆவது அமர்வில் இந்த நியமனம் அறிவிக்கப்பட்டது.

2023-2024 ஆம் ஆண்டிற்கான மேற்கு பசிபிக் பிராந்தியத்தை (WPR) பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் WHO நிர்வாகக் குழுவின் துணைத் தலைவராக ஏற்றுக்கொள்ளப்படுவது ஒரு மரியாதை மற்றும் பாக்கியம் என்று அவர் இன்று டுவீட் செய்துள்ளார். குழுவிற்கு நியமிக்கப்பட்ட இருவரில் ஜலிஹாவும் ஒருவர், மற்றவர் கொலம்பியாவைச் சேர்ந்தவர்.

மேற்கு பசிபிக் பிராந்தியமானது பல தென்கிழக்கு ஆசிய நாடுகள் (இந்தோனேசியா, தாய்லாந்து, மியான்மர் மற்றும் திமோர்-லெஸ்டே தவிர), ஆஸ்திரேலியா, சீனா, ஜப்பான், தென் கொரியா மற்றும் நியூசிலாந்து உட்பட 37 நாடுகளைக் கொண்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here