பொது சுகாதாரப் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்க அதிக நிதி தேவை என்கிறார் ஜலிஹா

பொது சுகாதார அமைப்பு தொடர்பான பல சிக்கல்களைத் தீர்க்க அதிக நிதி தேவை என்று சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜலிஹா முஸ்தபா கூறுகிறார்.

தொடர்ச்சியான ட்வீட்களில், ஜலிஹா நிதி அமைச்சகத்தை சந்தித்து கூடுதல் விவரங்களைப் பகிர்ந்து கொள்வதாகவும், சுகாதாரப் பணியாளர்களின் நல்வாழ்வு மற்றும் சம்பளத்திற்காக அதிக ஒதுக்கீட்டைக் கோருவதாகவும் கூறினார்.

அவர்களது மன மற்றும் உடல் ஆரோக்கியம், மனித வள மேலாண்மை, நியாயமான ஊதியம், வேலைப் பாதுகாப்பு மற்றும் பிற பிரச்சனைகள், இந்தப் பிரச்சினைகளுக்கு எளிதான தீர்வுகள் இல்லாததால், சுகாதார அமைச்சகத்தின் முன்னுரிமை எப்போதும் இருக்கும்.

டிஜிட்டல்மயமாக்கல் மற்றும் மனித வளங்கள் போன்ற அனைத்து அம்சங்களையும் உள்ளடக்கிய கூடுதல் ஒதுக்கீட்டின் தேவை குறித்த கூடுதல் விவரங்களைப் பகிர்ந்து கொள்ள நிதி அமைச்சகத்தை நாங்கள் சந்திப்போம் என்று ஜலிஹா கூறினார்.

அவர்கள் எதிர்கொள்ளும் சவால்களைப் புரிந்துகொள்வதற்கும் தீர்வுகளைக் காண்பதற்கும் சுகாதார அமைச்சு அதன் ஊழியர்கள் உட்பட மற்ற பங்குதாரர்களுடன் வழக்கமான சந்திப்புகளை நடத்தும் என்றும் அவர் கூறினார். இதில் முன்னுரிமை அளிக்கப்பட வேண்டிய குறுகிய கால மற்றும் நீண்ட கால தீர்வுகளை அடையாளம் காண்பது அடங்கும். இந்த மாற்றங்களில் பெரும்பகுதி ஏஜென்சிகள் முழுவதும் வேலை செய்வதை உள்ளடக்கும்.

இந்த வார தொடக்கத்தில், ஹெல்த்கேர் செய்தித் தளமான CodeBlue, பொது சுகாதாரத் துறையைச் சேர்ந்த ஏராளமான தொழிலாளர்கள் பொது சுகாதார அமைப்பின் தற்போதைய நிலையில் “அதிக அளவு கோபத்தையும் அதிருப்தியையும்” அனுபவித்து வருவதாகத் தெரிவித்தது.

அறிக்கையின்படி, அதன் ஆன்லைன் வாக்கெடுப்பில் பதிலளித்த 1,652 பேரில் 95% பேர், நாடு முழுவதும் உள்ள அரசு சுகாதாரப் பணியாளர்களுடன் பிரத்தியேகமாக நடத்தப்பட்டனர். சுகாதார அமைப்பு “நெருக்கடியில்” இருப்பதாக தாங்கள் நம்புவதாகக் கூறியுள்ளனர். அதன் பதிலளித்தவர்களில் 73% பேர் (1,205 பேர்) பொது சுகாதார சேவையை விட்டு வெளியேறலாம் என்று சுட்டிக்காட்டியுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here