ஜோகூரில் 1.9% பேர் மட்டுமே இரண்டாவது பூஸ்டர் டோஸ் போட்டுக் கொண்டுள்ளனர்

ஜோகூரில் கோவிட்-19 க்கு எதிரான இரண்டாவது பூஸ்டர் தடுப்பூசியை 1.9% மட்டுமே மட்டுமே எடுத்து கொண்டதாக தெரிய வருகிறது. மாநில சுகாதாரம் மற்றும் ஒற்றுமைக் குழுத் தலைவர் லிங் தியான் சூன் கூறுகையில், பொதுமக்கள் குறிப்பாக நாள்பட்ட நோய்கள் அல்லது அதிக ஆபத்துள்ள குழுவில் உள்ளவர்கள் தங்கள் பூஸ்டர் ஷாட்களைப் பெறுமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள்.

முடிந்தால், அதிகமான மக்கள் முன்வர வேண்டும் மற்றும் தடுப்பூசி விகிதத்தை அதிகரிக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம் என்று அவர் இன்று Akuagro Project of the Johor Rukun Tetangga திட்டத்தைத் தொடங்கிய பின்னர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

பூஸ்டர் ஷாட்கள் அரசாங்க மருத்துவமனைகள் அல்லது சுகாதார கிளினிக்குகளில் கிடைக்கின்றன என்று லிங் கூறினார், இரண்டாவது பூஸ்டர் டோஸ் எடுக்க மக்களை ஊக்குவிக்க மாநில அரசு பல்வேறு ஊடகங்களைப் பயன்படுத்துகிறது.

எவ்வாறாயினும், கோவிட் -19 நிலைமை இன்னும் கட்டுப்பாட்டில் இருப்பதால், தடுப்பூசி விகிதத்திற்கு மாநில அரசு எந்த இலக்கையும் நிர்ணயிக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார். அதே நேரத்தில், மாநில மக்கள்தொகையில் சுமார் 56.7% பேர் முதல் பூஸ்டர் டோஸைப் பெற்றுள்ளனர் என்றார்.

இதற்கிடையில், மூன்று ஆண்டுகளுக்குள் அகுவாக்ரோ திட்டத்தை செயல்படுத்த 100 தளங்களை நிறுவ மாநில அரசு இலக்கு வைத்துள்ளதாக லிங் கூறினார். மாநிலத்தில் உள்ள 34 சுற்றுப்புற கண்காணிப்பு பகுதிகள் தங்கள் சமூகங்களில் காய்கறி தோட்டம் மற்றும் மீன் வளர்ப்பை உள்ளடக்கிய திட்டத்தை செயல்படுத்தியதாக அவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு மேலும் இருபது திட்டங்கள் செயல்படுத்தப்படும். இந்த திட்டத்தின் மூலம், குறைந்தபட்சம் சமூகத்தில் உள்ள உணவுப் பாதுகாப்புப் பிரச்சினையைத் தீர்க்க நாங்கள் உதவ முடியும், ”என்று லிங் கூறினார், அவர் இந்த ஆண்டு 20 அகுவாக்ரோ திட்டங்களின் விரிவாக்கத்திற்காக RM230,000 ஒதுக்கீட்டையும் வழங்கினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here