தாய்லாந்தில் இருந்து கூரியர் மூலம் 1 கிலோ கஞ்சாவை கடத்த முயன்ற பல்கலைக்கழக மாணவர் கைது

இஸ்கந்தர் புத்ரி: தாய்லாந்தில் இருந்து கூரியர் சேவைகள் மூலம் 1 கிலோ கஞ்சாவை கடத்த முயன்று தோல்வியடைந்த பல்கலைக்கழக மாணவர் ஒருவர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளார்.

சந்தேக நபருக்கு அனுப்பப்பட்ட ஒரு பார்சலில் 1,001 கிராம் கஞ்சாவை திணைக்களம் கண்டுபிடித்ததாக சுங்கத் துறையின் அதிகாரி டத்தோ சசாலி முகமட் தெரிவித்தார்.

பார்சலில் பிளாஸ்டிக் டிராயர் இருப்பதாக அறிவிக்கப்பட்டது. இருப்பினும், ஆய்வு செய்ததில், 2,502 ரிங்கிட் மதிப்புள்ள மருந்துகள் வெளிப்படையான பிளாஸ்டிக்கில் சுற்றப்பட்டிருப்பதைக் கண்டோம்.

சந்தேக நபர் 21 வயதான உள்ளூர் மாணவர் ஆவார், அவர் விசாரணையில் உதவுவதற்காக பாசீர் கூடாங்கில் உள்ள தாமான் புக்கிட் டாலியாவில் வியாழக்கிழமை (பிப் 23) மதியம் 12.15 மணியளவில் கைது செய்யப்பட்டார்  என்று அவர் கூறினார்.

சுங்கை புலை சுங்க அமலாக்க வளாகத்தில் வியாழக்கிழமை (பிப்ரவரி 23) நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில் அவர் இவ்வாறு தெரிவித்தார். மேலும், சந்தேக நபரின் சகோதரருக்கு தொடர்பு இருப்பதாகக் கருதப்படும் நபரைத் தேடும் பணியில் திணைக்களம் ஈடுபட்டுள்ளதாகவும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

24 வயதுடைய மாணவரான சந்தேகநபரின் சகோதரரை நாங்கள் இப்போது தேடி வருகிறோம். போதைப்பொருள் தனிப்பட்ட பாவனைக்காகவோ அல்லது சந்தேகநபர்களின் நண்பர்கள் குழுவிற்கு பிரித்துக் கொடுப்பதற்காகவோ என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.

விசாரணை இன்னும் நடந்து கொண்டிருக்கிறது. ஆனால் இதுவரை, மருந்துகள் உள்ளூர் சந்தைக்கு விநியோகிக்கப்படுவதற்கான அறிகுறிகள் எதுவும் இல்லை என்று அவர் கூறினார். அபாயகரமான மருந்துகள் சட்டம் 1952ன் பிரிவு 39பி மற்றும் பிரிவு 15 (1)(ஏ) ஆகியவற்றின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுவதாக அவர் குறிப்பிட்டார்.

போதைப்பொருள் கடத்தலுக்கான கூரியர் சேவைகளை பயன்படுத்துவது அதிகரித்துள்ளதாகவும் அவர் குறிப்பிட்டுள்ளார். அதிகாரிகள் கண்டுகொள்ளாமல் மறைத்து வைப்பதற்காக இதுபோன்ற கூரியர் சேவைகள் மூலம் போதைப்பொருள் கடத்தப்படுவது சகஜமாகிவிட்டது.

இதுபோன்ற சமயங்களில், பிளாஸ்டிக் டிராயர் என்று அறிவிக்கப்பட்ட இந்த வழக்கில் நாம் பார்ப்பது போல், பொருட்கள் வேறு ஏதாவது என பொய்யாக அறிவிக்கப்படுகின்றன என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here