முக்ரிஸ் மகாதீர் ஒரு இருக்கைக்காக (பதவிக்காக) ஆசைப்படுகிறார் என்கிறார் ஹம்சா

 வரவிருக்கும் மாநிலத் தேர்தல்கள் குறித்து பெஜுவாங்  தலைவர்  PN மற்றும் பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) உடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்திய பிறகு, முக்ரிஸ் மகாதீர் இருக்கைக்கு (seat) பெற ஆசைப்படுவதாக பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைமை செயலாளர் ஹம்சா ஜைனுடின் கூறுகிறார்.

கடந்த பொதுத் தேர்தலில் (GE15) பெஜுவாங்கின் பேரழிவுகரமான தோல்வியைத் தொடர்ந்து, முக்ரிஸின் நடவடிக்கைகளை ஹம்சா நிராகரித்தார். முக்ரிஸ் போன்ற அரசியல்வாதிகள் நாட்டின் அரசியல் அரங்கில் தொடர்ந்து வாழ்வதற்கு இது ஒரு சாதாரண நடவடிக்கை என்று அவர் இன்று நாடாளுமன்ற வளாகத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

முக்ரிஸ் கடந்த வாரத்தில் PH மற்றும் PN ஆகிய இரண்டின் கூறு கட்சிகளுடன் சந்திப்புகளை நடத்தினார். திங்களன்று, PAS தேர்தல் இயக்குனர் சனுசி நோர், முக்ரிஸ் சமீபத்தில் கட்சியின் தலைவர் அப்துல் ஹாடி அவாங், அவரது துணை மற்றும் மூன்று துணைத் தலைவர்கள் உட்பட கட்சியின் உயர்மட்டத் தலைமையைச் சந்தித்ததாகக் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், கலந்துரையாடல்களின் விவரங்கள் வெளியிடப்படவில்லை என்று சனுசி கூறினார். Kedah PH இன் தலைவர் மஹ்ஃபுஸ் உமர், மாநிலத் தேர்தல்களுக்கான “கூட்டாண்மை” பற்றி விவாதிக்க இரண்டு மாதங்களுக்கு முன்பு முக்ரிஸை சந்தித்ததாக புதன்கிழமை உறுதிப்படுத்தினார்.

கெடாவில் PH உடன் அரசியல் கூட்டணி அமைக்க முக்ரிஸ் விருப்பம் தெரிவித்ததாக மஹ்ஃபுஸ் கூறினார். எவ்வாறாயினும், இந்த விவகாரத்தை PH இன் தலைவர்கள் குழு முடிவு செய்ய வேண்டும் என்று முக்ரிஸிடம் தெரிவித்ததாக அவர் கூறினார்.

PH கட்டுப்பாட்டில் உள்ள பினாங்கு, சிலாங்கூர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் மற்றும் PAS தலைமையிலான கெடா, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு ஆகிய மாநிலங்கள் அடுத்த ஐந்து மாதங்களுக்குள் தங்கள் மாநிலத் தேர்தல்களை நடத்த வேண்டும்.

முன்னாள் தலைவர் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் மற்றும் முக்ரிஸ் உட்பட பெஜுவாங்கின் அனைத்து வேட்பாளர்களும் GE15 இல் வைப்பு தொகையை இழந்துள்ளனர். இதையடுத்து மகாதீர் கட்சியை விட்டு வெளியேறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here