நஸ்லான் விசாரணை குறித்த அறிக்கை; எம்ஏசிசிக்கு கண்டனம் தெரிவித்த ராயர்

மேல்முறையீட்டு நீதிமன்ற நீதிபதி நஸ்லான் கசாலி மீதான விசாரணை குறித்த செய்தி அறிக்கையை வெளியிட்டதற்காக, மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையத்திற்கு (எம்ஏசிசி) ஒரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் கண்டணம் தெரிவித்துள்ளார். RSN Rayer (PH-Jelutong) பத்திரிக்கை அறிக்கை நஸ்லானுக்கு தன்னைத் தற்காத்துக் கொள்ள வழி இல்லாமல் போய்விட்டது என்றார்.

எனவே, நான் (எம்ஏசிசி) கண்டிக்க விரும்புகிறேன். மேலும் இதுபோன்ற அறிக்கைகளை வெளியிட வேண்டாம் என்று (ஏஜென்சி) கேட்டுக்கொள்கிறேன். ஏனெனில் இவை ‘முடிவற்ற விவாதங்களை’ உருவாக்கும் என்று அவர் இன்று குழுநிலையில் வழங்கல் மசோதா 2023 பற்றி விவாதிக்கும் போது கூறினார்.

பிப்ரவரி 24 அன்று, நஸ்லானுக்கு எதிரான MACC இன் விசாரணை நெறிமுறையைப் பின்பற்றாமல் மேற்கொள்ளப்பட்டதாக ஏழு பேர் கொண்ட கூட்டரசு நீதிமன்றக் குழு கூறியது. தலைமை நீதிபதி தெங்கு மைமுன் துவான் மாட், தலைமை நீதிபதியின் முன் அனுமதியின்றி, உயர் நீதிமன்ற நீதிபதிக்கு எதிரான விசாரணையை எம்ஏசிசி வெளியிட முடியாது என்றார்.

கடந்த செப்டம்பரில், எம்ஏசிசி தலைவர் அசாம் பாக்கி விசாரணை முடிந்துவிட்டதாகக் கூறியிருந்தார். இருப்பினும் அவர் கூடுதல் விவரங்களை வெளியிடவில்லை. சட்டத்துறை அலுவலகத்தின் அறிவுறுத்தல்களை வெளிப்படுத்த தனக்கு சுதந்திரம் இல்லை என்றும் அசாம் கூறினார்.

உயர் நீதிமன்றத்தில் நஜிப் ரசாக்கின் SRC இன்டர்நேஷனல் விசாரணைக்கு தலைமை தாங்கிய நஸ்லான், முன்னாள் பிரதமர் அதிகார துஷ்பிரயோகம், குற்றவியல் நம்பிக்கை மீறல் மற்றும் பணமோசடி ஆகியவற்றில் குற்றவாளி எனக் கண்டறிந்தார். அவர் நஜிப்புக்கு 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், RM210 மில்லியன் அபராதமும் விதித்தார். இது கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்டில் கூட்டரசு நீதிமன்றத்தால் உறுதி செய்யப்பட்டது.

உச்ச நீதிமன்றத்தில் அவர் செய்த மேல்முறையீட்டில், நஜிப் விசாரணைக்கு தலைமை தாங்கும் போது நஸ்லான் தீவிர மோதலில் இருப்பதாக வாதிடுவது தடுக்கப்பட்டது. நஜிப் இறுதி மேல்முறையீட்டில் தோல்வியடைந்து காஜாங் சிறையில் தண்டனை அனுபவித்து வருகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here