ஜாஹிட்டின் சமய ஆலோசகராக கைருடின் நியமனம்

அம்னோ உலாமா சபையின் நிர்வாகச் செயலாளர் முகமட் கைருடின் அமன் ரசாலி, துணைப் பிரதமர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடியின் சமய ஆலோசகராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். பெருந்தோட்ட கைத்தொழில் மற்றும் பொருட்கள் அமைச்சராக இருந்த கைருடின் சார்பு அடிப்படையில் நியமிக்கப்பட்டுள்ளதாக பிரதிப் பிரதமர் அலுவலக வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.

அவர் சம்பளம் இல்லாத ஒரு சமய ஆலோசகராக பணியாற்றுகிறார். இது மார்ச் 20 முதல் நடைமுறைக்கு வந்தது என்று ஆதாரம் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

கோலா நெரஸின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருந்த கைருடின், 2022 பொதுத் தேர்தலில் பாரிசான் நேஷனல் வேட்பாளராக மீண்டும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார். ஆனால் பாஸ் கட்சியிலிருந்து அலியாஸ் ரசாக்கிடம் தோற்றார். சார்பு அடிப்படையில் அமைச்சர் ஆலோசகராக நியமிக்கப்பட்டுள்ள சமீபத்திய அரசியல் தலைவர் இவர்.

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம், அவரது மகள், முன்னாள் பெர்மாத்தாங் பாவ் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் நூருல் இஷா அன்வார், பொருளாதாரம் மற்றும் நிதி தொடர்பான மூத்த ஆலோசகராக நியமிக்கப்பட்டபோது விமர்சனத்திற்கு உள்ளானார். பின்னர் அவர் ராஜினாமா செய்தார் ஆனால் பொருளாதார ஆலோசனைக் குழுவின் தலைவராக நியமிக்கப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here