சமூக வலைதளங்களில் தேசத்துரோகப் பதிவுகள் பதிவிட்டதாக கூறி 61 வயது முதியவர் கைது

கோலாலம்பூர்: சமூக வலைதளங்களில் தேசத்துரோகப் பதிவுகள் பதிவிட்டதாக கூறி 61 வயது முதியவரை போலீஸார் கைது செய்துள்ளனர். அந்த நபர் சனிக்கிழமை (மே 6) மேலாக்காவின் கம்போங் ஹுலுவில் கைது செய்யப்பட்டதாக காவல்துறைப் படைச் செயலர் துணைத் தளபதி டத்தோ நூர்சியா முகமட் சாதுதீன் தெரிவித்தார்.

பொது ஒழுங்கை அச்சுறுத்தும் வகையில் தேசத்துரோக மற்றும் ஆத்திரமூட்டும் தன்மை கொண்டதாக கூறப்படும் மூன்று பதிவுகளை முகநூலில் பதிவேற்றிய சந்தேக நபரிடமிருந்து இரண்டு மொபைல் போன்களையும் போலீசார் கைப்பற்றினர்.

தேசத்துரோகச் சட்டத்தின் பிரிவு 4(1) மற்றும் தண்டனைச் சட்டம் பிரிவு 504 ஆகியவற்றின் கீழ் சிறப்புப் புலனாய்வுப் பிரிவு (D5) மாமன்னர் அல்லது அரசாங்கத்திற்கு எதிராக வெறுப்பைக் கொண்டு வந்ததற்காகவும், அமைதியைக் குலைக்கும் நோக்கத்துடன் வேண்டுமென்றே அவமதித்ததற்காகவும் இந்த வழக்கை விசாரித்து வருகிறது. அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (மே 7) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டத்தின் பிரிவு 233 இன் கீழ் நெட்வொர்க்கிங் வசதிகளை தவறாகப் பயன்படுத்தியதற்கான வழக்கையும் போலீசார் விசாரித்து வருவதாகவும் அவர் கூறினார். மேலதிக விசாரணைகளுக்கு உதவுவதற்காக சந்தேகநபர் மே 9 ஆம் திகதி வரை விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here