காட்டுப் பறவைகளை கடத்தியதற்காக சிங்கப்பூரியருக்கு 7 நாள் சிறை- 80,000 ரிங்கிட் அபராதம்

காஸ்வே வழியாக 11 காட்டுப் பறவைகளை மலேசியாவிற்கு கார் மூலம் கடத்திச் சென்ற சிங்கப்பூரியர் ஒருவருக்கு ஏழு நாள் சிறைத் தண்டனையும் 80,000 ரிங்கிட் அபராதமும் விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

வனவிலங்கு மற்றும் தேசிய பூங்காக்கள் துறையின் (பெர்ஹிலிடன்) கூற்றுப்படி, வனவிலங்கு பாதுகாப்பு (திருத்தம்) சட்டம் 2022 இன் கீழ், அனுமதியின்றி பாதுகாக்கப்பட்ட வனவிலங்கு இனங்களை வைத்திருந்ததற்காக அந்த நபர் குற்றவாளி என கண்டறியப்பட்டது.

முகநூல் பதிவில், பெர்ஹிலிடன் தனது ஜோகூர் பிரிவு, மே 31 அன்று சுல்தான் இஸ்கந்தர் கட்டிடத்தில் உள்ள சுங்க, குடிவரவு மற்றும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட வளாகத்தில் சுங்கத் துறையுடன் இணைந்து நடத்திய கூட்டு ஆய்வின் போது, ​​அந்த ஆடவரின் வாகனத்தில் பறவைகளைக் கண்டுபிடித்ததாகக் கூறினார். இந்த வழக்கு ஜூன் 7ஆம் தேதி ஜோகூர் அமர்வு நீதிமன்றத்தில் விசாரணைக்கு வந்தது.

11 பறவைகள் நான்கு அத்திப்பறவைகள், மூன்று நீலம் மற்றும் தங்க மக்காக்கள், மூன்று கருஞ்சிவப்பு மக்காக்கள் மற்றும் மஞ்சள்-தலை அமேசான் ஆகியவற்றைக் கொண்டிருந்தன. காட்டுப் பறவைகளை வைத்திருப்பதற்கான ஆவணங்கள் அல்லது பெர்ஹிலிட்டனிடம் இருந்து தனிநபரிடம் செல்லுபடியாகும் அனுமதிகள் எதுவும் இல்லை  என்று துறை தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here