‘ரொட்டி செனாய்’ உலகின் நம்பர். 1 ரொட்டி; பேரரசியார் பெருமிதம்

கோலாலம்பூர்: ராஜா பெர்மைசூரி அகோங் துங்கு அசிஸா அமினா மைமுனா இஸ்கந்தரியா மலேசியர்களின் விருப்ப உணவான ‘ரொட்டி செனாய்’, அனைத்துலக உணவு வழிகாட்டி இணையதளமான டேஸ்ட்அட்லஸால், உலகின் சிறந்த ரொட்டியாக சமீபத்தில் அறிவிக்கப்பட்டதில் மகிழ்ச்சியும் பெருமிதமும் தெரிவித்துள்ளார்.

இன்று இஸ்தானா நெகாரா ஃபேஸ்புக்கில் ஒரு பதிவின் மூலம், துங்கு அசிஸாவும் மலேசியர்கள் ‘ரொட்டி செனாய்’ உலகின் நம்பர் ஒன் ரொட்டியாக மாற்றியதற்காக வாழ்த்தினார். இந்தியாவை அதன் ரொட்டி நான் மற்றும் உலகின் சிறந்த பேஸ்ட்ரிகளை தயாரிப்பதில் பெயர் பெற்ற ஐரோப்பாவை தோற்கடித்தது.

‘ரோட்டி செனாய்’ என்பது அவரது மாட்சிமை பொருந்திய யாங் டி-பெர்துவான் அகோங்கின் (அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா) விருப்பமான உணவாகவும் உள்ளது என்று பதிவில் கூறப்பட்டுள்ளது. கடந்த ஞாயிற்றுக்கிழமை இன்ஸ்டாகிராமில் ஒரு இடுகையின் மூலம், பயனர் மதிப்புரைகளின் அடிப்படையில் 5.0 இல் 4.9 மதிப்பெண்களைப் பெற்ற மலேசிய ரொட்டி செனாய் முதல் 50 ‘உலகின் சிறந்த ரொட்டி’ பட்டியலில் முதல் இடத்தைப் பிடித்ததாக டேஸ்ட்அட்லஸ் அறிவித்தது.

மலேசிய ‘ரொட்டி செனாய்’க்கு இது டேஸ்ட்அட்லஸின் முதல் அங்கீகாரம் அல்ல. இந்த ஆண்டு ஜூலையில், ‘ரொட்டி செனாய்’ உலகின் சிறந்த தட்டையான ரொட்டி என்று பெயரிடப்பட்டது. அதே நேரத்தில் கடந்த ஆண்டு செப்டம்பரில், இது அனைத்துலக ரீதியில் உலகின் சிறந்த  சாலையோர உணவாக இருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here