சனுசி மீதான தேசத்துரோக வழக்கு ஜனவரி 18ஆம் தேதி தொடங்குகிறது

சனுசி

செலாயாங்: கெடா மந்திரி பெசார் சனுசி மீதான தேசத்துரோக அல்லது அவர் ராயல்டிக்கு எதிராக அவர் கூறியதாகக் கூறப்படும் அறிக்கைகள் தொடர்பாக விசாரணை விசாரணைக்கு ஜனவரி 18 முதல் பிப்ரவரி 23 வரை செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது. நீதிபதி நோர் ரஜியா மாட் ஜின் இன்று வழக்குத் தொடர மற்றும் வாதத்தின் ஒப்புதலைப் பெற்ற பிறகு தேதிகளை நிர்ணயித்தார்.

இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளும் இந்த நீதிமன்றத்தில் ஒன்றாக விசாரிக்கப்படும். விசாரணைக்கு 12 நாட்கள் இருக்கும் என்று அவர் கூறினார். முன்னதாக, ஒரு குற்றச்சாட்டை விசாரித்த நீதிபதி ஓஸ்மல் அஃபெண்டி ஷல்லே, சனுசியின் வழக்கை நோர் ராஜியா விசாரிக்க அரசுத் தரப்பு விண்ணப்பத்தை அனுமதித்தார்.

இன்று வாசிக்கப்பட்ட திருத்தப்பட்ட குற்றப்பத்திரிகையின்படி, தேசத்துரோகச் சட்டம் 1948 இன் பிரிவு 4(1)(b) இன் கீழ் PAS தேர்தல் இயக்குநர் இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார்.குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் இது 5,000 ரிங்கிட் வரை அபராதம் அல்லது மூன்று ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை  அல்லது இரண்டும் வழங்கப்படலாம்.

ஜூலை 11 ஆம் தேதி சிலாங்கூ  கோம்பாக்கில் உள்ள தாமான் செலாயாங் முத்தியாராவில் உள்ள சிம்பாங் அம்பாட்டில் அவர் குற்றங்களைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது. அரசு தரப்பு வழக்கறிஞர்கள் மாஸ்ரி தாவூத் அப்துல் மாலிக் அயோப், நோர் அசிசா அலிங் மற்றும் நதியா இசார் ஆகியோர் தலைமையில் வழக்கு தொடரப்பட்டது.

சனுசியை அவாங் அர்மதாஜயா அவாங் மஹ்மூத் மற்றும் வான் ரோஹிமி வான் டாட் ஆகியோர் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினர். 12 நாள் விசாரணையின் போது குறைந்தது 10 சாட்சிகளை அழைக்க வேண்டும் என்று அரசுத் தரப்பு உறுதிப்படுத்தியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here