லாபத்தில் மட்டும் கவனம் செலுத்த வேண்டாம் என்று அன்வார் ஜிஎல்சி மற்றும் ஜிஎல்ஐசிகளிடம் வலியுறுத்தல்

புத்ராஜெயா: அரசாங்கத்துடன் இணைக்கப்பட்ட நிறுவனங்கள் (ஜிஎல்சி) மற்றும் அரசாங்கத்துடன் இணைக்கப்பட்ட முதலீட்டு நிறுவனங்கள் (ஜிஎல்ஐசி) லாபத்தில் மட்டுமே கவனம் செலுத்தாமல், தேசத்தைக் கட்டியெழுப்புவதில் அதிக நிறுவனப் பொறுப்பை ஏற்க வேண்டும் என்று பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் இன்று வலியுறுத்தினார். முன்னோக்கி நகரும், நிதி அமைச்சகம் GLICகள் மற்றும் GLCக்கள் பல்வேறு விஷயங்களைச் செய்வதை உறுதி செய்வதற்கான முயற்சிகளை ஒருங்கிணைக்கும்.

புதிய தொழில்துறை மாஸ்டர் பிளான் மற்றும் தேசிய எரிசக்தி மாற்ற சாலை வரைபடத்துடன் இணைந்த மூலோபாய முதலீடுகளை செயல்படுத்துதல், மலேசியாவின் பொருளாதார மாற்றத்தை ஆதரிக்கிறது என்று நிதி அமைச்சகத்தின் மாதாந்திர சட்டசபையில் அவர் கூறினார். நிதியமைச்சராக இருக்கும் அன்வார், மாதாந்திர கூட்டங்களில் கலந்துகொள்ள ஜிஎல்சி மற்றும் ஜிஎல்ஐசிக்களும் அழைக்கப்பட்டதாக கூறினார்.

இன்று முதல், நிதி அமைச்சகத்தின் மாதாந்திர கூட்டங்களுக்கு GLIC மற்றும் GLC களும் அழைக்கப்படுகின்றன. மடானியின் பொருளாதார அபிலாஷைகளை நிறைவேற்றுவதில் அவர்களின் குறிப்பிடத்தக்க பங்கைக் கருத்தில் கொண்டு,” என்று அவர் கூறினார். GLCs மற்றும் GLIC கள் பணியாளர் நலனை மேம்படுத்தவும், பட்டதாரி வேலைவாய்ப்பு திட்டங்கள் உட்பட மனித மூலதன வளர்ச்சியை ஆதரிக்கவும் அவர் வலியுறுத்தினார்.

மலேசியாவின் பொருளாதார வளர்ச்சிக்கு ஜிஎல்ஐசிகள் ஆதரவு அளிக்க வேண்டும் மற்றும் நேரடி உள்நாட்டு முதலீடுகளை ஊக்குவிக்க வேண்டும் என்று அன்வார் கூறினார். கிட்டத்தட்ட RM2 டிரில்லியன் சொத்து மதிப்பை நிர்வகிக்கும் GLICகளின் கூட்டுப் பங்கு, மலேசியாவின் பொருளாதார வளர்ச்சியை ஆதரிக்க உகந்ததாக இருக்க வேண்டும்.

கடந்த மாதம் அன்வார், ஜிஎல்ஐசி மற்றும் ஜிஎல்சிக்கள் டிஜிட்டல் மற்றும் புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தித் துறைகளில் முதலீடுகளை அதிகரிக்க வேண்டும், மேலும் மலேசியாவின் தேசிய அபிலாஷைகளில் கோடிட்டுக் காட்டப்பட்டுள்ளபடி, மைக்ரோ, சிறிய மற்றும் நடுத்தர நிறுவனத் துறையை பிராந்திய நாடுகளுக்கு தங்கள் சந்தையை விரிவுபடுத்த ஊக்குவிக்க வேண்டும் என்றார்.

அன்வார் GLIC கள் தங்கள் உள்நாட்டு நேரடி முதலீடுகளை அதிகரிக்க வேண்டும் என்றும் பொருளாதார வளர்ச்சி மற்றும் மக்களின் வருவாயை விரிவுபடுத்துவதில் அரசாங்கத்துடன் இணைந்து பணியாற்ற வேண்டிய பொறுப்பு அவர்களுக்கு இருப்பதாகக் கூறினார்.

நிர்வாகத்தின் கீழ் உள்ள சொத்துக்களின் மொத்த அளவு RM1.84 டிரில்லியன் மதிப்புடையதாக இருந்ததால், கடந்த ஆண்டு மலேசியாவின் பெயரளவிலான மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் அளவிற்கு கிட்டத்தட்ட சமமாக இருந்ததால், GLICகள் மலேசியாவின் பொருளாதாரத்தை நகர்த்தும் மற்றும் விரைவுபடுத்தும் திறன் கொண்டவை என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here