கோவிட் -19 ஐ எதிர்த்துப் போராட தனியார் மருத்துவ நிபுணர்கள் முன்வர வேண்டும்

பெட்டாலிங் ஜெயா:
மலேசியாவின் தனியார் மருத்துவ பயிற்சி நிபுணர்களின் சங்கத்தின் (ASPMPM) அனைத்து உறுப்பினர்களும் முன்வந்து கோவிட் -19 நெருக்கடியை சமாளிக்க தேசத்திற்கு உதவ வேண்டும் என்று அதன் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் பல்வந்த் சிங் கெண்டே வேண்டுகோள் விடுத்தார்.
இது எங்களின் அழைப்பு மற்றும் நோயுற்றவர்களுக்கும் தேசத்துக்கும் செய்ய வேண்டிய நமது கடமை.
“அனைத்து தனியார் மருத்துவ நிபுணர்களும் சுகாதார அமைச்சகத்தை முழுமையாக ஆதரிப்பார்கள், மேலும் ஒவ்வொருவரும் இணைக்கப்பட்டுள்ள தனியார் மருத்துவமனைகளுடன் இணைந்து வைரஸை எதிர்த்துப் பணியாற்றுவார்கள்” என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 29) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.
மருத்துவம் மற்றும் அறுவைசிகிச்சை அல்லாத கோவிட் -19 அவசரநிலைகள் மற்றும் பொது மருத்துவமனைகளில் இருந்து வெளியேறும் அவசர சம்பவங்களை கவனிப்பதற்காக தனியார் துறையை கொண்டுவருவதற்கான தனது திட்டத்தை அமைச்சகம் அறிவித்துள்ளது.
அனைத்து முன்னணி மருத்துவர்களுக்கும் போதுமான தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்கள் வழங்கப்படுவதை உறுதி செய்யுமாறு சங்கம் வலியுறுத்தியது, ஏனென்றால் மற்ற நாடுகளில் சுகாதார ஊழியர்கள் வைரஸால் பாதிக்கப்படுவதாக தகவல்கள் அதிகரித்து வருகின்றன.
“அரசாங்கமும் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களும் முன்னணி ஊழியர்களுக்கு குறிப்பாக ஐ.சி.யூ கவனிப்பில் ஈடுபடுவோருக்கான தங்குமிட வசதிகளைப் பற்றி ஆராய முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம், இதனால் அவர்கள் வைரஸுக்கு சாதகமாக மாறினால் அவர்கள் குடும்ப உறுப்பினர்களுக்கு பாதிப்பு ஏற்படாது” என்று அவர் கூறினார்.
ஐரோப்பா போன்ற நாடுகளை போல் “சுனாமி” போன்ற இந்த ஆபத்தை மலேசியா எதிர்கொள்ள முடியாது என்பதால் கட்டுப்படுத்தும் கடுமையான தடை நடவடிக்கைகளையும் இந்த சங்கம் ஆதரிக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here