பாலியல் பலாத்கார குற்றம் : பாதுகாவலருக்கு 13 ஆண்டுகள் சிறை மற்றும் 6 பிரம்படிகள்

கோத்த கினபாலு: 2018 ஆம் ஆண்டில்  விடுதியில் ஒரு மாணவியை பாலியல் பலாத்காரம் செய்ய முயன்றதற்காக முன்னாள் பல்கலைக்கழக பாதுகாப்பு காவலருக்கு 13 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும்  ஆறு பிரம்படியும் விதிக்கப்பட்டுள்ளது. அர்ஷத் மஸ்டின், 30, செவ்வாய்க்கிழமை (ஜூன் 30) ​​குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டதையடுத்து  செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி எல்ஸி ப்ரிமஸால் அவருக்கு இத்தண்டனையை வழங்கினார்.

உயர்நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு நிலுவையில் உள்ளதால், செவ்வாய்க்கிழமை முதல் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்க அவருக்கு உத்தரவிடப்பட்டது. மேல்முறையீடு நிலுவையில் இருப்பதால் மரணதண்டனை நிறுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவரது வழக்கறிஞர் விண்ணப்பித்திருந்தார்.  ஆனால் அது நீதிமன்றத்தால் நிராகரிக்கப்பட்டது.

தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 376 (2) (அ) / 511 ன் கீழ் அர்ஷத் குற்றவாளி என தீர்ப்பளிக்கப்பட்டது. இது ஐந்து முதல் 30 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் தண்டனைக்கு உட்பட்டது.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, ஜூலை 15,2018 அன்று நள்ளிரவு  12.30 மணியளவில் யூனிவர்சிட்டி மலேசியா சபா (யுஎம்எஸ்) விடுதி ஒன்றில் சிறுமியை துணிகளைக் கிழித்து அகற்றி பாலியல் பலாத்காரம் செய்ய முயன்றார். அந்த காட்சியினை தனது கைப்பேசியில் பதிவு செய்திருக்கிறார்.

அர்ஷத் சார்பாக ஷாலன் ஜுஃப்ரி, லுக்மான் சாஸ்வான் ஜாபிடி, மற்றும் முகமது ஹபீஸ் ஆகியோர்  ஆரஜாகியிருந்தனர். துணை அரசு வழக்கறிஞர்களான ருஸ்தம் சனிப் மற்றும் மாஸ் இசாட்டி லோக்மேன் ஆகியோர் வழக்கினை நடத்தினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here