ஜூலை 6ஆம் தேதி தொடங்கி எம்எம்2எச் விஷயங்களை குடிநுழைவு இலாகா தலைமையகம் கையாளும்

புத்ராஜெயா: மலேசியா எனது இரண்டாவது வீடு (எம்.எம் 2 எச்) திட்டம் தொடர்பான அனைத்து குடிநுழைவு விஷயங்களும் இங்குள்ள குடிநுழைவுத் துறை தலைமையகத்தால் ஜூலை 6 முதல் கையாளப்படும். சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகத்தின் எம்.எம் 2 எச் அலுவலகம் மூடப்பட்டு குடிநுழைவுத் துறைக்கு மாற்றப்பட்டதாக வெளியான தகவல்களுக்கு மத்தியில் குடிநுழைவு தலைமை இயக்குநர்  டத்தோ கைருல் டிசைமி டாவூட் இதை அறிவித்தார்.

எம்எம் 2 எச் திட்டம் தொடர்பான அனைத்து குடிநுழைவு  விஷயங்களும் ஜூலை 6 முதல் புத்ராஜெயாவில் உள்ள குடிவரவுத் துறை தலைமையகத்தில் கையாளப்படும். மலேசியாவிற்குள் நுழைய விண்ணப்பங்கள் மட்டுமே இன்னும் மோட்டாக் வழியாக செல்லும். குடிநுழைவு  தலைமையகத்தில் உள்ள அனைத்து எம்எம்2எச் விஷயங்களும் மின் கட்டணம் (கிரெடிட் / டெபிட் கார்டுகள்) பரிவர்த்தனைகளை முழுமையாகப் பயன்படுத்தும்  என்று கைருல் டிசைமி ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

Http://sto.imi.gov.my என்ற முகவரியில் ஆன்லைனில் நியமனங்கள் ஏற்பாடு செய்யப்பட வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார். மேலும் தகவலுக்கு, பொதுமக்கள் எங்கள் அதிகாரப்பூர்வ வலைத்தளம் மற்றும் பேஸ்புக் பக்கத்தைப் பார்வையிடலாம் அல்லது விசாரணைகளுக்கு 03-8880 1555 ஐ அழைக்கலாம் என்று அவர் கூறினார்.

2002 ஆம் ஆண்டில் தொடங்கப்பட்ட மோட்டாக்கின் கீழ் எம்.எம் 2 எச் திட்டம் மலேசியாவிற்கு முதலீடு செய்வதற்கும் குடியேறுவதற்கும் வெளிநாட்டினரை ஈர்ப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டது. அதன் தொடக்கத்திலிருந்து, சுமார் 48,000 வெளிநாட்டவர்களுக்கு இந்த திட்டத்தின் கீழ் இங்கு வசிக்க அரசாங்கம் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. MM2H பங்கேற்பாளர்கள் ஒரு சமூக வருகை பாஸ், 10 ஆண்டுகளில் பல உள்ளீடுகள் மற்றும் புதுப்பிக்கத்தக்க விசாவின் சலுகையை அனுபவிக்கிறார்கள்.

மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு  (எம்.சி.ஓ) காலத்தில், கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக மலேசியா வெளிநாட்டினருக்கு நுழைவதை தடை செய்ததால், பல எம்.எம் 2 எச் விசா வைத்திருப்பவர்கள் வெளிநாட்டில் தவித்தனர். எவ்வாறாயினும், நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO கட்டத்தின் கீழ் அரசாங்கம் கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்தத் தொடங்கிய பின்னர் MM2H விசா வைத்திருப்பவர்கள் மே 17 அன்று திரும்ப அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here