ஊதிய மானிய திட்டத்தில் மோசடி செய்த முதலாளிகள் மீது சட்டம் பாயும்

கோலாலம்பூர்: ஊதிய மானியத் திட்டம் (பி.எஸ்.யூ) தொடர்பாக தவறான கூற்றுக்களைச் சொல்லும் நேர்மையற்ற முதலாளிகளை சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (சொக்ஸோ) நாடு தழுவிய வேட்டையில் ஈடுபட்டுள்ளது.

அதன் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் முகமது அஸ்மான் அஜீஸ் முகமது, சிலாங்கூரில் உள்ள சேவைத் துறையைச் சேர்ந்த 33 வயதான நிர்வாக இயக்குநரை அடையாளம் கண்டுள்ளதாகக் கூறினார். அவர் அரசாங்கத்தின் முன்முயற்சியை அனுபவிக்க நிறுவனத்தின் வருமானத்தின் ஆவணங்களை பொய்யாகக் கூறினார்.

ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி நடைமுறைப்படுத்தப்பட்ட பொதுத்துறை நிறுவனம், அதன் பொருளாதார ஊக்க நிதியின் ஒரு பகுதியாக அரசாங்கத்தால் அறிவிக்கப்பட்டது. முதலாளிகள் தங்கள் தொழிலாளர்களை பணிநீக்கம் செய்யாமல் நடவடிக்கைகளைத் தொடர அது  உதவியது.

நிறுவனத்தின் நிர்வாக இயக்குனர் 185 தொழிலாளர்களுக்காக உரிமை கோரியுள்ளதாகவும், நிறுவனத்திற்கு 415,000 செலுத்தப்பட்டதாகவும் அவர் தெரிவித்தார்.

ஊதிய மானியம் தொடர்பாக 30 தவறான கூற்றுக்களை அவர்கள் அடையாளம் கண்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

இந்த எண்ணிக்கையில், கெடாவில் எட்டு, சிலாங்கூரில் ஆறு, கோலாலம்பூரில் ஐந்து, பேராக்கில் மூன்று, ஜோகூர் மற்றும் பகாங்கில் தலா இரண்டு, கிளந்தான், சரவாக், சபா மற்றும் பினாங்கு ஆகிய இடங்களில் தலா ஒரு வழக்குகள் உள்ளன.

மேலதிக நடவடிக்கைகளுக்காக நாங்கள் எங்கள் தகவல்களை போலீஸ் மற்றும் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்திற்கு (எம்ஏசிசி) கொண்டு வருவோம் என்று அவர் நேற்று ஜாலான் அம்பாங்கில் உள்ள மெனாரா பெர்கேசோ அலுவலகத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஊதிய மானியத்தில் மோசடி கோரிக்கைகளை முன்வைக்கும் எந்தவொரு முதலாளி அல்லது கட்சியுடனும் சொக்சோ சமரசம் செய்யாது

இன்றுவரை 322,022 முதலாளிகளுக்கு 11.8 பில்லியன் ஊதிய மானியக் கொடுப்பனவுகள் செய்யப்பட்டுள்ளதாக அஸ்மான் தெரிவித்தார்.

இந்த ஊதிய மானியம் மற்றும் அரசாங்கத்தால் அறிவிக்கப்பட்ட பிற சலுகைகளை செயல்படுத்தும் அமைப்பாக சொக்சோ, முதலாளிகள் மற்றும் தொழிலாளர்களுக்கு உதவுவதற்கான அரசாங்கத்தின் தூய்மையான நோக்கத்தைப் பயன்படுத்தி சிலர் பயன்படுத்துவதாக  கவலை கொண்டுள்ளது.

அவர்கள் தவறான கூற்றுக்களைச் செய்திருந்தால், அளவுகோல்களைப் பின்பற்றவில்லை. தகுதிவாய்ந்த தொழிலாளர்களுக்கு நிதியை வழங்கவில்லை. அல்லது தவறான தகவல்களைப் பயன்படுத்தி விண்ணப்பித்திருந்தால், நாங்கள் தானாக முன்வந்து வருமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம். அவர்கள் ஊதிய மானியத்தைப் பெற்றிருந்தாலும், அதை தொழிலாளிக்கு அனுப்பவில்லை என்றால் அது ஒரு குற்றம்  என்று அவர் கூறினார்.

நீங்கள் உண்மையாக இருக்க வேண்டும். உங்கள் வருமானம் 50% வீழ்ச்சியடையவில்லை என்றால், உங்கள் வருமானத்தை (அறிக்கையை) திருத்தி, இது குறித்து தவறான கூற்றைச் செய்ய வேண்டாம்.

தவறான தகவல்களைப் பயன்படுத்தி ஊதிய மானியத்தை அனுபவிப்பதற்கான உரிமைகோரல்களை சமர்ப்பித்த முதலாளிகள் இருப்பதாக அஸ்மான் கூறினார்.

நாங்கள் அனைவரும் ஏமாற்றுவதாக குற்றம் சாட்ட விரும்பவில்லை. ஆனால் அவர்களுக்கு ஏமாற்றும் நோக்கம் இல்லையென்றால், அல்லது கிடைக்காத தகவல்களுடன் அவர்கள் கவனிக்கவில்லை அல்லது தவறான அனுமானங்களைச் செய்தால் தயவு செய்து பணத்தைத் திருப்பித் தருமாறு  அவர் கூறினார்.

தொழிலாளர்களிடமிருந்து சொக்சோவுக்கு 281 புகார்கள் வந்தன. அந்த முதலாளிகள் விண்ணப்பித்த கட்டணம் தங்களை அடையவில்லை என்று கூறினார். புகார்கள், வேலைவாய்ப்பு தக்கவைப்பு திட்டம் (ஈஆர்பி), பொதுத்துறை நிறுவனம் மற்றும் ஊக்கத்தொகை ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது.

வேலைவாய்ப்பு தக்கவைப்பு கொடுப்பனவு பெறாத தொழிலாளர்களிடமிருந்தும் புகார்கள் வந்துள்ளன என்றார்.

இந்த புகார்கள் அனைத்தையும் நாங்கள் விசாரிப்போம். மேல் நடவடிக்கைகளுக்கு அதிகாரிகளிடம் கேட்டறிவோம் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த முறையை துஷ்பிரயோகம் செய்தால், நாங்கள் அவர்களை அடையாளம் கண்டு நடவடிக்கை எடுப்போம் என்பதை முதலாளிகள் புரிந்துகொள்வார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.

உள் தணிக்கைப் பிரிவு மற்றும் மோசடி தடுப்பு கிளையைச் சேர்ந்த சோக்சோ தனது அதிகாரிகள் மூலம் அந்த முதலாளிகள் அதற்கேற்ப சட்ட நடவடிக்கைகளை எதிர்கொள்வதை உறுதிசெய்ய அதிகாரிகளுடன் இணைந்து செயல்படுவார்கள் என்று அஸ்மான் கூறினார்.

தண்டனைச் சட்டம் மற்றும் எம்.ஏ.சி.சி சட்டத்தின் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்க அதிகாரிகளுடன் தகவல்களைப் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்புகிறோம்.

முதலாளிகள் எங்களை அழைக்கலாம் அல்லது தகவல்களை ceo@perkeso.gov.my க்கு மின்னஞ்சல் செய்யலாம் அல்லது எங்களுடன் ஒத்துழைக்க 53 சொக்சோ அலுவலகங்களில் ஏதேனும் ஒன்றில் வரலாம் அல்லது இந்த சலுகைகளை கோர உரிமை இல்லை என்றால் பணத்தைத் திரும்பப் பெறலாம் என்று அவர் கூறினார்.

பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் சோக்சோ மோசடி தடுப்பு கிளைத் தலைவர் ஹஸ்னோல் முகமது ஹுசைன் மற்றும் சொக்சோ உள் தணிக்கைப் பிரிவுத் தலைவர் அஜிருருவான் ஆரிஃபின் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here