வெளிநாட்டு ஊழியர்கள் பணியமர்த்தல் மற்றும் வர்த்தக அதிகாரிகளுக்கான வேலைவாய்ப்பு

புத்ரா ஜெயா – மறு வேலைக்கு அமர்த்தும் திட்டங்கள் மற்றும் வெளிநாட்டு ஆட்சேர்ப்பு விண்ணப்பங்கள் மூலம் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்த விரும்பும் அனைத்து முதலாளிகளும் 2020 நவம்பர் 1 முதல் தேசிய வேலைவாய்ப்பு போர்டல் MYFutureJobs இல் முதலில் விளம்பரப்படுத்த வேண்டும்.

MYFutureJobs இல் காலியிட விளம்பரம் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை மீண்டும் பணியமர்த்தும் திட்டத்திற்கு 14 நாட்களுக்கு குறையாமல் இருக்க வேண்டும் (நாட்டில் உள்ளவர்கள் மட்டும்) மற்றும் வர்த்தக அதிகாரிகளின் விண்ணப்பத்திற்கு 30 நாட்கள் இருக்க வேண்டும்.

இதைத் தொடர்ந்து வேட்பாளர்கள் மற்றும் மனிதவள அமைச்சகத்தின் முகவர்கள், அதாவது சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (SOCSO) ஆகியவற்றின் பிரதிநிதிகளுடன் வேட்பாளர்களை நேர்காணல் செய்வதற்கான ஒரு அமர்வு நடைபெறும்.

வேலை தலைப்பு, வழங்கப்படும் சம்பளம், கல்வித் தகுதிகள் அல்லது தேவையான திறன்கள் மற்றும் திறன்கள் போன்ற தகவல்கள் MYFutureJobs இல் காட்டப்பட வேண்டும்.

அதே நேரத்தில், குடிமக்கள் அல்லாத தொழிலாளர்களின் வேலைவாய்ப்புக்கான தொழிலாளர் சட்டங்களுக்கு இணங்குவதற்கான நிபந்தனையாக முதலாளிகள் ஒருங்கிணைந்த வெளிநாட்டு தொழிலாளர் மேலாண்மை அமைப்பு (ePPAX) மூலம் பதிவு செய்து விண்ணப்பிக்க வேண்டும் என்று மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ எம்.சரவணன் ஒரு அறிக்கையின் வழி தெரிவித்தார்.

நவம்பர் 1, 2020 முதல், ஜாப்ஸ் மலேசியாவைப் பயன்படுத்தும் எந்தவொரு முதலாளியும் பணியாளரும் MYFutureJobs போர்ட்டலுக்கு திருப்பி விடப்படுவார்கள் (மீண்டும் நேரடியாக).

உள்ளூர்வாசிகள் சம்பந்தப்பட்ட வேலை பொருத்தத்தை கண்காணிக்க மனிதவள அமைச்சகத்திற்கு MYFutureJobs ஐ ஒரு சாளரம் அல்லது ஒற்றை தளமாக மாற்றுவதை இது நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

மலேசியர்களுக்கான வேலை வாய்ப்புகளுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படுவதையும் உறுதி செய்வதாகும். மலேசியர்கள் யாரும் இந்த பதவிக்கு விண்ணப்பிக்க ஆர்வம் காட்டாவிட்டால் மட்டுமே வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் அல்லது வர்த்தக அதிகாரிகளுக்கான விண்ணப்பங்கள் பரிசீலிக்கப்படும்.

இது சம்பந்தமாக, SOCSO இன் வேலைவாய்ப்பு காப்பீட்டு அமைப்பு (SIP) முதலாளியின் வளாகத்தில் அல்லது ஒப்புக்கொண்ட எந்த இடத்திலும் ஒரு நேர்காணல் அமர்வை ஏற்பாடு செய்ய முதலாளிக்கு உதவுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன். SOCSO வில் காலியிடத்தையும் அறிவிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறியிருக்கிறார்.

வேலைவாய்ப்பு சேவைகள் மற்றும் MYFutureJobs போர்டல் தொடர்பான ஏதேனும் விசாரணைகளுக்கு,   03-8091 5300 என்ற எண்ணில் SOCSO வை தொடர்பு கொள்ளவும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here