பிரதமர்: மலேசியர்கள் ஒரே ‘குடும்பம்’ : அவர்களின் சாதனைகள் குறித்து பெருமைப்பட வேண்டும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது ஒரு குடும்பமாக ஒன்றாக எழுந்திருப்பதில் மலேசியர்கள் பெருமைப்பட வேண்டும். இனம் மற்றும் மதத்தைப் பொருட்படுத்தாமல் ஒவ்வொருவருக்கும் உதவி செய்யும் உன்னத மனப்பான்மையைக் காட்டுகிறார்கள் என்று பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் (படம்) கூறுகிறார்.

தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளவர்களுக்கு உதவுவது அரசாங்கத்தின் தார்மீக கடமை என்று அவர் கூறினார்.

தனித்து வாழும் தாய்மார்கள் மற்றும் பல வேலைகள் கொண்ட குறைந்த வருமானம் ஈட்டுபவர்களுக்கு குடும்பங்கள் நிதி மற்றும் உணர்ச்சி ரீதியாக உதவ வேண்டும். அவர்கள் நாட்டின் பிற பகுதிகளை மேலும் அபிவிருத்தி செய்யும் போது இடைவெளிகளை இழக்காமல் பார்த்துக் கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் தேசிய குடும்பத்தின் தொடக்கத்தில் கூறினார். பெண்கள், குடும்ப மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சகத்தால் சனிக்கிழமை (நவ. 7) கிட்டத்தட்ட நடத்தப்பட்ட மாதம்.

குடும்பங்களின் வலிமையும் முழுமையும் ஒரு நாட்டின் ஸ்திரத்தன்மையையும் முழுமையையும் உறுதி செய்யும் முக்கிய தூணாகும். கோவிட் -19 தொற்றுநோய் நாட்டிலும் அதன் புதிய விதிமுறைகளிலும் ஏற்பட்ட பாதிப்புகள் நம் வாழ்க்கையை மாற்றிவிட்டன. குடும்பங்கள் எதிர்கொள்ளும் பொறுப்புகள் மற்றும் சவால்கள் சுகாதாரத் தேவைகள், வாழ்வாதாரங்களைத் தக்கவைத்துக்கொள்வது மற்றும் குழந்தைகளை பராமரிப்பது போன்றவற்றுடன் அதிகரித்துள்ளன.

அதே நேரத்தில், தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட குடும்பங்கள் ஒரு புதிய வாழ்க்கையைத் தொடங்க அவர்களுக்கு ஆதரவளிக்க வேண்டும்.

ஒரு விரிவான ஆதரவு அமைப்புக்கு இந்த குடும்பங்களை கவனித்துக்கொள்வதற்கும் அவர்களின் தேவைப்படும் காலங்களில் அவர்களுக்கு உதவுவதற்கும் அனைத்து அரசு நிறுவனங்கள், அரசு சாரா நிறுவனங்கள், தனியார் துறை மற்றும் தனிநபர்கள் ஈடுபாடு தேவை என்று முஹிடின் கூறினார்.

பல்வேறு வகையான உதவிகளில் அமைச்சின் உணர்ச்சி ஆதரவுக்கான 24 மணி நேர 15999 ஹாட்லைன் மற்றும் தேசிய பொருளாதார மறுமலர்ச்சி திட்டத்தின் (பெஞ்சனா) கீழ் சிறப்பு ஒற்றை தாய்மார்கள் உதவி ஆகியவை அடங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

வாழ்க்கைச் செலவுகளை எளிதாக்குவதற்கும் பாதுகாப்பு வலைகளை தயாரிப்பதற்கும் அரசாங்கம் தொடர்ந்து முயற்சிகளை மேற்கொள்ளும் மற்றும் குறைந்த வருமானம் ஈட்டுபவர்களை விட்டுச்செல்லாமல் பார்த்துக் கொள்ளும் என்று முஹிடின் கூறினார்.

பெற்றோர் மற்றும் குழந்தைகள் வீட்டு அடிப்படையிலான ஆன்லைன் கற்றல் போன்ற புதிய சவால்களிடையே குடும்பம் ஒற்றுமையாக இருப்பதை உறுதி செய்ய முறையான ஆலோசனை மூலம் குடும்ப நிறுவனத்தை பாதுகாக்க வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

மலேசியா மீண்டும் உயரும் என்று நான் நம்புகிறேன். இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கின் போது இனம் மற்றும் மதத்தைப் பொருட்படுத்தாமல் பல மலேசியர்கள் ஒருவருக்கொருவர் உதவுவதன் மூலம் தங்கள் உன்னத மனப்பான்மையைக் காட்டியுள்ளனர். இது மலேசியாவின் குடும்பம் தனித்துவமானது” என்று முஹைதீன் கூறினார்.

மெய்நிகர் வெளியீட்டு விழாவில் பெண்கள், குடும்ப மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  ரினா ஹருன் மற்றும் துணையமைச்சர்  சித்தி ஜைலா மொஹமட் யூசோஃப் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here