பயங்கரவாத தாக்குதல்: திருப்பி அனுப்பப்பட்ட 16 பேரில் மலேசியரும் ஒருவராவார்

சிங்கப்பூர்:பிரான்சிலும் பிற இடங்களிலும் பயங்கரவாதத் தாக்குதல்களைத் தொடர்ந்து பாதுகாப்பு நிலைப்பாட்டின் ஒரு பகுதியாக சிங்கப்பூரிலிருந்து திருப்பி அனுப்பப்பட்ட 16 வெளிநாட்டவர்களில் மலேசியரும் ஒருவர் ஆவார்.

ஆயுத வன்முறையில் பங்கெடுப்பதற்காக சிரியா அல்லது பாலஸ்தீனத்திற்குச் செல்லும் நோக்கத்தை மலேசியர்கள் தீவிரமயமாக்கியுள்ளதாகவும், சிங்கப்பூர் உள்துறை அமைச்சகம் (எம்.எச்.ஏ) செவ்வாய்க்கிழமை (நவம்பர் 24) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

மற்ற 15 பேர் பங்களாதேஷியர்கள், அவர்களில் பெரும்பாலோர் கட்டுமானத் துறையில் பணிபுரிந்து வந்தனர், அண்மையில் பிரான்சில் நடந்த பயங்கரவாத தாக்குதல்களுக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக, சமூக ஊடகங்களில் பதிவுகள் வன்முறையைத் தூண்டியது அல்லது வகுப்புவாத அமைதியின்மையைத் தூண்டியது என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

மோசமடைந்து வரும் பாதுகாப்பு நிலைமையைக் கருத்தில் கொண்டு, செப்டம்பர் தொடக்கத்தில் இருந்து முகப்பு குழு எச்சரிக்கையுடன் உள்ளது, மேலும் சிங்கப்பூரில் நகலெடுக்கும் தாக்குதல்களை முன்கூட்டியே அகற்ற அதன் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளையும் முடுக்கிவிட்டது என்று எம்எச்ஏ கூறியது.

மொத்தத்தில், 37 நபர்கள் உள்நாட்டு பாதுகாப்புத் துறையால் (ஐ.எஸ்.டி) விசாரிக்கப்படுகிறார்கள். மொத்தத்தில் 14 பேர் சிங்கப்பூரர்கள், 23 பேர் வெளிநாட்டினர்.

மீதமுள்ள ஏழு வெளிநாட்டினர் மீதான விசாரணைகள் இன்னும் நடந்து கொண்டிருக்கின்றன என்று அது கூறியது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here