இரண்டாவது நாளாக கோவிட் தொற்றிலிருந்து அதிகமானோர் குணமடைகின்றனர்

புத்ராஜெயா: தொடர்ச்சியாக இரண்டாவது நாளாக, கோவிட் -19 மீட்டெடுப்புகளின் எண்ணிக்கை நாட்டில் புதிய தொற்றுநோய்களை விட அதிகமாக உள்ளது. சுகாதார தலைமை  இயக்குநர்  டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகையில், நேற்று 2,112 நோயாளிகள் வெளியேற்றப்பட்டனர்.

இது 1,212 புதிய கோவிட் -19 சம்பவங்களை விட கணிசமாக அதிகமாகும். மொத்தத்தில், 54,759 நோயாளிகள் நோயிலிருந்து மீண்டுள்ளனர், இது நாட்டில் உறுதிப்படுத்தப்பட்ட நோயாளிகளின் எண்ணிக்கையில் 83.4% ஆக உள்ளது.

2,112 மீட்டெடுப்புகள் நோயாளிகள் வெளியேற்றப்பட்ட தினசரி பதிவுக்கு நெருக்கமாக இருந்தன, இது நவம்பர் 26 அன்று காணப்பட்ட 2,555 ஆகும். செயலில் உள்ள சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை 10,578 ஆக குறைந்துள்ளது.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் ஒட்டுமொத்தமாக, மலேசியாவில் தொற்று 65,697 ஐ எட்டியுள்ளது என்றார். சிலாங்கூரில் 402 நோய்த்தொற்றுகளுடன் அதிக எண்ணிக்கையிலான புதிய சம்பவங்கள் பதிவாகியுள்ளன. சபா 326, நெகிரி செம்பிலான் (141) மற்றும் கோலாலம்பூர் (119).

சிலாங்கூரில் உள்ள 402 சம்பவங்களில், அவற்றில் 308 அல்லது 76% கொத்துகள் மற்றும் ஒப்பந்தத் தடமறிதல் நடவடிக்கைகள் ஆகியவற்றுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளன என்று அமைச்சின் கோவிட் -19 பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

நேற்று நாட்டின் 101 அல்லது 8.3% வழக்குகள் சிறைச்சாலைகள் மற்றும் தடுப்பு மையங்களுடன் இணைக்கப்பட்ட கொத்துகளிலிருந்து வந்தவை என்றும் அவர் கூறினார்.

அமைச்சகம் மூன்று புதிய கிளஸ்டர்களை வகைப்படுத்தியுள்ளது. இது இப்போது செயலில் உள்ள கொத்துக்களின் எண்ணிக்கையை 181 ஆக மாற்றுகிறது. டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், சிலாங்கூர் மற்றும் கோலாலம்பூரில் உள்ள ஜாலான் லாபன் கிளஸ்டரில் 25 உறுதிப்படுத்தப்பட்ட சம்பவங்கள் உள்ளன. சிலாங்கூரில் உள்ள பத்து செம்பிலான் கிளஸ்டரில் 19 சம்பவங்கள் உள்ளன.

ஜொகூரில் கண்டறியப்பட்ட நிபோங் கிளஸ்டர், உறுதிப்படுத்தப்பட்ட 10 சம்பவங்களை பதிவு செய்தது. ரப்பர் கையுறை உற்பத்தியாளர் டாப் க்ளோவின் தொழிலாளர்களுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ள கிள்ளானில் உள்ள டெரடாய் கிளஸ்டரைப் பொறுத்தவரை மேலும் 18 புதிய சம்பவங்களை  கண்டது.

இது 4,278 உறுதிப்படுத்தப்பட்ட சம்பவங்களுடன் நாட்டின் மிகப்பெரிய கிளஸ்டராக உள்ளது. இதற்கிடையில், கோவிட் -19 தடுப்பூசியை மூன்றாம் கட்ட பரிசோதனை செய்வதற்கான மருத்துவ அறிக்கைகளை அடுத்த வாரம் அரசாங்கம் பெறும் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் தெரிவித்தார்.

நாங்கள் அதற்காகக் காத்திருக்கிறோம். இது குறைந்த பக்க விளைவுகளுடன் நிரூபிக்கப்பட்டவுடன், இது அமெரிக்காவில் உள்ள உணவு மற்றும் மருந்து நிர்வாகம் மற்றும் மலேசியாவில் உள்ள தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை நிறுவனம் போன்ற அதிகாரிகளிடம் பதிவு செய்யப்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தடுப்பூசிக்கு ஃபைசர் மற்றும் அதன் கூட்டாளர் பயோஎன்டெக் உள்ளிட்ட 10 நிறுவனங்களுடன் அரசாங்கம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருவதாகவும், ஆனால் எந்த மருந்து நிறுவனம் தனது மருத்துவ அறிக்கையை அடுத்த வாரம் அரசாங்கத்திற்கு சமர்ப்பிக்கும் என்பதை வெளியிடவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

நாடு இரண்டாவது முறையாக தொற்றுநோய்களை அனுபவிக்கும் போது, ​​வென்டிலேட்டர்கள் மற்றும் தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்கள் போன்ற முக்கியமான உபகரணங்கள் தேவைப்படும்போது, ​​தடுப்பூசிகளை முன்கூட்டியே வாங்குவதற்கு அரசாங்கம் முன்கூட்டியே நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது.

குறைந்தபட்சம் இப்போது ஒரு ஒப்பந்தம் உள்ளது, இது தடுப்பூசிகளை முன்கூட்டியே முன்பதிவு செய்ய அனுமதிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here