உடல் வெப்பநிலை நெற்றியில் மட்டுமே துல்லியமாக இருக்கும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: எந்தவொரு வணிக வளாகத்திலும் நுழைய நிலையான இயக்க நடைமுறையின் (எஸ்ஓபி) ஒரு பகுதியாக வெப்பநிலை சோதனைகள் இன்னும் தேவைப்படுவதால், அளவீடுகள் இன்னும் நெற்றியில் இருந்து இருக்க வேண்டும். ஆனால் கை அல்லது மணிக்கட்டு போன்ற உடலின் மற்ற பாகங்கள் அல்ல என்று சுகாதார நிபுணர்கள் எச்சரிக்கின்றனர்.

யுனிவர்சிட்டி புத்ரா மலேசியாவின் தொற்றுநோயியல் நிபுணர் பேராசிரியர் டாக்டர் மலினா ஒஸ்மான் கூறுகையில், ஸ்கேனிங் உபகரணங்கள் என்பது நெற்றியில் ஒரு நபரின் வெப்பநிலையை அளவிடுவதாகும்.

உடல் வெப்பநிலை பொதுவாக மூன்று பகுதிகளில் படிக்கப்படுகிறது: நெற்றி, அக்குள் மற்றும் மலக்குடல் (குழந்தைகளுக்கு). கையில் வெப்பநிலையை அளவிடுவது துல்லியமாக இருக்காது, ஏனெனில் இது முக்கிய உடல் வெப்பநிலையை குறிக்காது என்று அவர் கூறினார்.

யுனிவர்சிட்டி மலாயாவின் சமூக மற்றும் தடுப்பு மருத்துவத் துறை பேராசிரியர் டாக்டர் மோய் ஃபூங் மிங், மணிக்கட்டில் இருந்ததை விட நெற்றியில் வெப்பநிலை அளவீடுகள் மிகவும் துல்லியமானவை என்று ஒப்புக் கொண்டார். “நெற்றியின் வெப்பநிலையும் துல்லியமாக இல்லை, ஆனால் அது மணிக்கட்டை விட சிறந்தது.

மணிக்கட்டில் வெப்பநிலை வெளிப்புற காரணிகளால் அல்லது சூழலால் எளிதில் பாதிக்கப்படுகிறது,” என்று அவர் கூறினார். உடல் வெப்பநிலை அளவீடுகள் நெற்றியில் எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று ஆகஸ்ட் மாதம் சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறினார்.

ஒரு நபரின் நெற்றியில் ஒரு தெர்மோமீட்டர் சுட்டிக்காட்டப்படும் போது ஒரு துல்லியமான உடல் வெப்பநிலை வாசிப்பு பதிவு செய்யப்படுவதாக டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்போது கூறியிருந்தார், மேலும் கை உட்பட உடலின் மற்ற பாகங்களில் சுட்டிக்காட்டப்பட்டால் ஒரு நபரின் வெப்பநிலை வாசிப்பு தவறானது என்றும் கூறினார்.

மலேசிய பொது சுகாதார மருத்துவர்கள் சங்கத் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் ஜைனல் அரிஃபின் உமர் மேலும் கூறுகையில், மணிக்கட்டு அல்லது கையை விட, ஒரு நபரின் வெப்பநிலையை நெற்றியில் ஸ்கேன் செய்வது மிகச் சிறந்த மற்றும் துல்லியமான வழியாகும்.

மணிக்கட்டு வாசிப்பு பொதுவாக உண்மையான உடல் வெப்பநிலையை விட குறைவாக இருக்கும். எனவே ஒருவரின் காய்ச்சல் நிலையை சரிபார்க்க இது மிகவும் துல்லியமானது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here