கோவிட் தடுப்பூசி – ஜன.21 ஆம் தேதி அரசாங்க மருத்துவமனையில் தொடங்கும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தடுப்பூசியின் மருத்துவ பரிசோதனைகளின் மூன்றாம் கட்டம் ஜனவரி 21 ஆம் தேதி ஒன்பது அரசு மருத்துவமனைகளில் தொடங்கும் என்று பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தெரிவித்துள்ளார்.

மலேசியாவில் முதல் மருத்துவ பரிசோதனைகள் 3,000 தன்னார்வலர்களை உள்ளடக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார். சீனாவின் மருத்துவ உயிரியல் சீன அகாடமி ஆஃப் மெடிக்கல் சர்வீசஸ் நிறுவனம் தயாரித்த கோவிட் -19 தடுப்பூசிக்கு மலேசியா சீனாவுக்கு வெளியே முதல் நாடாக மாறும் என்று அவர் கூறினார்.

மருத்துவ மறுஆய்வு மற்றும் நெறிமுறைகள் குழு (எம்.ஆர்.இ.சி) மற்றும் சுகாதார அமைச்சின் தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை முகமை (என்.பி.ஆர்.ஏ) இன் மருத்துவ சோதனை இறக்குமதி உரிமம் உள்ளிட்ட அனைத்து ஒழுங்குமுறை தேவைகளும் ஜனவரி 8 ஆம் தேதி பெறப்பட்டன.

இதற்கிடையில், பிப்ரவரி இறுதிக்குள் மலேசியா முதல் கட்டத்தின் கீழ் ஃபைசர் தடுப்பூசி பெறும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. தடுப்பூசியை பதிவு செய்வதற்கு என்.பி.ஆர்.ஏ ஒப்புதல் அளித்துள்ளது என்று முஹிடின் கூறினார்.

“கோவிட் -19 தடுப்பூசி விநியோகம் உறுதி செய்யப்பட்டவுடன், சப்ளை கிடைத்தவுடன் சீராக நடைபெறுவதால், சுகாதார அமைச்சகம் கோவிட் -19 தேசிய தடுப்பூசி திட்டத்தை உருவாக்கியுள்ளது.

மலேசியா மந்தை நோய் எதிர்ப்பு சக்தியைப் பெறுவதற்கு, 60% முதல் 70% வரை அல்லது மலேசிய மக்களில் 20 முதல் 23 மில்லியன் வரை தடுப்பூசி போட வேண்டும் என்று முஹிடின் கூறினார்.

இந்த நேரத்தில், கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளை வாங்குவதற்காக கோவக்ஸ் வசதி வழங்குநரான ஃபைசர் மற்றும் அஸ்ட்ராஜெனெகாவுடன் அரசாங்கம் ஒரு ஆரம்ப ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டுள்ளது, மேலும் தடுப்பூசி வழங்கல் மக்கள் தொகையில் 40% ஐ எட்டும் என்பதற்கு உத்தரவாதம் அளிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

அதே நேரத்தில், 80% மக்கள் அல்லது 26.5 மில்லியன் மக்களை சென்றடைய தடுப்பூசி விநியோகத்தை அதிகரிப்பதற்காக அரசாங்கம் ஏற்கனவே சினோவாக், கன்சினோ மற்றும் கமலேயாவுடன் இறுதி கட்ட விவாதங்களில் ஈடுபட்டுள்ளது என்று முஹிடின் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here