யார் மனத்தையும் புண்படுத்தும் நோக்கில் நான் பேசவில்லை -அஹமத் மஸ்லான் விளக்கம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: உயர்கல்வி இல்லாதவர்களின் புத்திசாலித்தனத்தை குறைக்கும் வகையில் தோன்றிய “PhD” கருத்து குறித்து அம்னோ பொதுச்செயலாளர் டத்தோ ஶ்ரீ அஹமத் மஸ்லான் மன்னிப்பு கோரியுள்ளார்.

“புண்படுத்தப்பட்டவர்களிடம் நான் மன்னிப்பு கேட்டுக்கொள்கிறேன். மற்றவர்களை வீழ்த்துவது எனது பழக்கம் அல்ல. அதாவது இது நோக்கத்திற்காக செய்யப்படவில்லை.

“# DewanRakyat is different . அப்போதும் நான் அவர்களை ஒருபோதும் அவமதித்ததில்லை. நான் ஒரு ஏழைக் குடும்பத்தில் பிறந்தேன், ரப்பர் தோட்டத்தில் வேலை செய்தவரின் மகன் நான். மக்களை அவமதிப்பது என் இயல்பு அல்ல என்று வெள்ளிக்கிழமை (ஜன. 15) அவர் ஒரு முகநூல் பதிவில் தெரிவித்துள்ளார்.

ஜனவரி மாதம் 8ஆம் தேதி அம்னோ ஆன்லைனின் முகநூல் பக்கத்தில் ஸ்ட்ரீம் செய்யப்பட்ட ஒரு நிகழ்வின் போது அவர் கூறிய ஒரு அறிக்கையை அஹ்மத் குறிப்பிடுகிறார். அங்கு கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் ஒரு பொதுத் தேர்தலின் அவசியத்தை புரிந்து கொள்ள முடியாமல் போனதற்காக அவர் ஒரு belittled a coconut grater  குறைத்து மதிப்பிட்டதாகத் தெரிகிறது.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது பல நாடுகளில் தேர்தல்களை நடத்த முடிந்தது என்று அஹ்மத் கூறியிருந்தார். மேலும் ஒரு தேங்காய் தட்டு என்று நம்பப்படும் ஒரு நபரைக் கொண்ட ஒரு தொலைக்காட்சி நேர்காணலைக் குறிப்பிட்டார். ஒரு தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் ஒரு தேர்தல் நடத்தப்படக்கூடாது என்று கூறினார் .

இந்த அரசாங்கத்திற்கு உலகின் மிகச்சிறிய பெரும்பான்மை இருப்பதால் பொதுத் தேர்தல் தேவை. 222 நாடாளுமன்ற இடங்கள் உள்ளன. அரசாங்கத்தை உருவாக்க உங்களுக்கு குறைந்தபட்சம் 112 இடங்கள் தேவை.

அரசாங்கத்திற்கு இப்போது 112 இடங்கள் மட்டுமே உள்ளன. இதனை  a coconut grater உணரவில்லை. அந்த நபர் ஒரு அடிமட்ட பார்வையை பிரதிநிதித்துவப்படுத்த பேட்டி காணப்பட்டார். அவர் உயர்நிலைப் பள்ளியில் பட்டம் பெற்றாரா இல்லையா என்பது எனக்குத் தெரியாது.

அவர்கள் அனைத்துலக இஸ்லாமிய பல்கலைக்கழக மலேசியாவைச் சேர்ந்தவர்கள் (IIUM) அல்லது பிஎச்டி பெற்றிருந்தால், அவர்கள் இந்த விவகாரத்தில் இன்னும் துல்லியமாக கருத்து தெரிவித்திருப்பார்கள் என்று அவர் நேர்காணலின் போது மேற்கோள் காட்டினார். பொது கண்டனத்தைத் தவிர, அஹ்மத் தனது கருத்து குறித்து அரசியல்வாதிகளிடமிருந்தும் கண்டனத்தை எதிர்கொண்டுள்ளார்.

பெரிகாத்தான் நேஷனல் கூட்டணியில் அம்னோவிற்கும் பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியாவிற்கும் இடையே வளர்ந்து வரும் பதட்டங்கள் காரணமாக கோவிட் -19 தொற்றுநோய் இருந்தபோதிலும் பொதுத் தேர்தலை நடத்த அழைப்புக்கள் வந்துள்ளன.

கோவிட் -19 நெருக்கடி கட்டுப்பாட்டுக்குள் கொண்டுவரப்பட்ட பின்னரே பொதுத் தேர்தல் நடத்தப்படும் என்று பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தெரிவித்திருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here