மாநிலத்தின் ஏற்பாட்டில் ஐந்து முக்கிய உந்துதல் திட்டங்கள்

ஈப்போ: பேராக் மந்திரி பெசார் டத்தோ சரணி  முகமட்  இந்த ஆண்டு தனது மாநில அரசாங்கத்தின் முக்கிய நிகழ்ச்சி நிரலாக இருக்கும் ஐந்து முக்கிய உந்துதல்களை கோடிட்டுக் காட்டியுள்ளார்.

ஐந்து உந்துதல்களும் ஒரு நிலையான பொருளாதாரத்தைத் தூண்டுகின்றன. பொது விநியோக முறையை வலுப்படுத்துகின்றன. சமூக நீதி மற்றும் வறுமை ஒழிப்பை நிலைநிறுத்துகின்றன. நவீனமயமாக்கல் மற்றும் டிஜிட்டல் கலாச்சாரத்தை உந்துகின்றன. கடைசியாக, வளங்கள் மற்றும் சுற்றுச்சூழலின் நீடித்த தன்மையை வழிநடத்துகின்றன.

புதிய வருவாய் ஈட்டும் வாய்ப்புகளை அரசாங்கம் கவனிக்கும் என்றும் மக்கள் மற்றும் தொழில்துறை வீரர்களுக்கு சுமையை ஏற்படுத்தும் புதிய வரிகளை அறிமுகப்படுத்தாது என்றும் அவர் கூறினார்.

நிலுவைத் தொகையை தள்ளுபடி செய்வது மற்றும் தாமதமாக செலுத்துவதற்கான அபராதங்களைத் தள்ளுபடி செய்வது உள்ளிட்ட வருவாயைச் சேகரிப்பதற்கான எளிய வழிகளை நாங்கள் கொண்டிருக்க வேண்டும்.

நிலம், நீர் மற்றும் வன வளங்கள் சம்பந்தப்பட்ட துறைகளில், மாநிலத்திற்கும் மக்களுக்கும் பயனளிக்கும் வகையில் இருக்கும் ஒப்பந்தங்கள் அல்லது கொள்கைகளை நாங்கள் மதிப்பாய்வு செய்வோம் என்று மந்திரி பெசார் என்ற தனது முதல் நிர்வாக உரையின் போது அவர் கூறினார். பேச்சு கிட்டத்தட்ட முதல் முறையாக திங்கள் (பிப்ரவரி 1) அன்று நடைபெற்றது.

பேராக் மாநில சட்டசபையில் நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பை இழந்த பின்னர், டிசம்பர் மாதம் டத்தோ அஹ்மத் பைசல் அஸுமுவை மந்திரி பெசார் பதவியில் இருந்து விலகினார்.

முதலீட்டு மையம் (சிஓஐ) அதிகாரம் பெற வேண்டும் என்றும் நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன். எனவே அரசு ஒரு உகந்த முதலீட்டு இடமாக இருக்கக்கூடும். இது வணிகத்தை எளிதாக்குவதற்கும் முதலீட்டு பயன்பாடுகளை விரைவாக கண்காணிப்பதற்கும் உதவுகிறது.

மற்ற நடவடிக்கைகளில், சட்டவிரோத சுரண்டல் மற்றும் வருவாய் இழப்பு ஆகியவற்றைத் தடுப்பதற்காக அதன் அமலாக்கத்தை முடக்குவது மற்றும் டிஜிட்டல் பொருளாதாரத்தின் பயன்பாட்டை மேம்படுத்துதல் ஆகியவை அடங்கும்.

மார்ச் மாதத்தில் தொடங்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படும் மாநில மேம்பாட்டு வரைபடத்தையும் நாங்கள் வரைந்து வருகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

விநியோக முறையை மேம்படுத்துவதில், அரசு ஊழியர்கள் அரசு வேலை செய்யும் முறையையும் அவர்களின் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளையும் (எஸ்ஓபி) மாற்ற வேண்டும் என்றார்.

எங்கள் சேவை வழங்கல் முறையை மேம்படுத்தும்போது அந்தந்த நிறுவனம் மற்றும் துறைத் தலைவர்கள் உடனடி முடிவுகளை எடுக்க நாங்கள் உதவ வேண்டும். தணிக்கை விதிகளுடனான எங்கள் இணக்கத்தை பாதிக்காத அதே வேளையில், எங்கள் பணி நிர்வாகத்தை விவேகத்துடன் எவ்வாறு எளிதாக்குவது என்பதற்கான வழிகளை நாம் கண்டுபிடிக்க வேண்டும்.

புதிய விதிமுறைகளில் இவை இன்னும் பொருத்தமானவை மற்றும் பொருத்தமானவை என்பதை உறுதிப்படுத்த, தற்போதுள்ள அனைத்து விநியோக முறைமை SOP களையும் மதிப்பாய்வு செய்ய ஒரு சிறப்பு பிரிவு அமைக்கப்பட வேண்டும் என்று நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

தேவைப்படும் மாநில மக்களுக்கு உதவி வழங்க தரவுகளைப் பகிர்வதன் மூலம் அனைத்து மாநில மற்றும் மத்திய துறை அல்லது ஏஜென்சி தலைவர்களும் ஒன்றிணைந்து செயல்பட வேண்டும் என்றும் சரணி கேட்டுக்கொண்டார்.

சரியான ஒருங்கிணைப்பு இல்லாமல், சிலருக்குத் தேவையான உதவி கிடைக்காது, மற்றவர்களுக்கு இரண்டு முறை உதவி கிடைக்கும் என்று அவர் கூறினார்.ம்நாங்கள் இனி போல் வேலை செய்ய முடியாது, மேலும் நல்ல மற்றும் பகிரப்பட்ட குறிக்கோள்களுக்கு ஈகோக்களை ஒதுக்கி வைக்க வேண்டும்.

ஏஜென்சிகளுக்கு இடையே ஒருங்கிணைப்பு இருக்க வேண்டும், இல்லையெனில், பிரச்சினைகள் தீர்க்கப்படாது, வீணாகிவிடும் என்று அவர் கூறினார்.

சேவைகளை டிஜிட்டல் மயமாக்குவது இனி ஒரு விருப்பமல்ல, ஆனால் அதன் விநியோக முறையை மேம்படுத்த வேண்டிய அவசியமாகும் என்றும் அவர் கூறினார்.

விரிவான தரவை அடிப்படையாகக் கொண்ட ஒரு விநியோக முறையை செயல்படுத்த புதுமை மற்றும் தொழில்நுட்பத்தில் நாம் கவனம் செலுத்த வேண்டியிருக்கும். இது தரவு உந்துதல் மற்றும் தகவலறிந்த முடிவெடுப்பையும் அனுமதிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

சுற்றுச்சூழலைப் பாதுகாப்பதன் மூலம் சீரான வளர்ச்சியையும் உறுதி செய்வோம் என்று சரணி கூறினார். பசுமை தொழில்நுட்ப முயற்சிகள் குறித்த பொது தனியார் கூட்டு மூலம் தனியார் துறையுடனான எந்தவொரு ஒத்துழைப்பையும் அரசு வரவேற்கும் என்றார்.

புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தி மற்றும் கட்டிடங்கள், போக்குவரத்து மற்றும் நகரத்திற்கான பசுமை முயற்சிகள் குறித்த திட்டங்களும் இதில் அடங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here