மூழ்கிய நிலையில் கப்பல் – 4 பணியாளர்கள் காப்பாற்றப்பட்டனர்

அலோர் ஸ்டார்:  சனிக்கிழமை இரவு லங்காவிக்கு அருகிலுள்ள புலாவ் லாலாங் தெற்கே 0.3 கடல் மைல் தொலைவில் ஒரு பாறையைத் தாக்கியதில் கப்பல் ஏறக்குறைய மூழ்கிய போது கப்பலில் இருந்த  நான்கு பணியாளர்கள் காப்பாற்றப்பட்டனர்.

கெடா மற்றும் பெர்லிஸ் மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க முகமை (எம்.எம்.இ.ஏ) இயக்குனர் மரைடைம் ஃபர்ஸ்ட் அட்மிரல் மொஹமட் சவாவி அப்துல்லா நேற்று இரவு 10.30 மணியளவில் நடந்த சம்பவத்தில், ‘Epic Princess’ பயணக் கப்பல் பினாங்கு தஞ்சோங் தோக்கோங் என்ற  லங்காவிக்கு சென்று கொண்டிருந்தது.

லங்காவி கடல்சார் மீட்பு துணை மையம் (எம்.ஆர்.எஸ்.சி) கப்பலின் குழுவினரிடமிருந்து ஒரு அறிக்கையைப் பெற்ற பின்னர் ஒரு தேடல் மற்றும் மீட்பு நடவடிக்கையை செயல்படுத்தியது. இந்த சம்பவம் ராயல் மலேசிய கடற்படை, கடல் போலீஸ் படை மற்றும் கடல் துறைக்கும் தெரிவிக்கப்பட்டது.

கப்பலின் 42 வயதான கேப்டன் மற்றும் 26 முதல் 54 வயதுக்குட்பட்ட மூன்று குழு உறுப்பினர்கள் ரோந்து கப்பல்  டெங்கோல் மூலம் மீட்கப்பட்டனர்என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 28) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். பின்னர் கப்பல் மேலதிக நடவடிக்கைகளுக்காக லங்காவியின் போஸ்டெட் ஷிப்யார்டுக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டது.

இதற்கிடையில், லைஃப் ஜாக்கெட்டுகளை அணிவது, வானிலை முன்னறிவிப்புகளைக் குறிப்பிடுவது, குடும்பங்களுக்கு அவர்களின் இடங்களைத் தெரிவிப்பது மற்றும் கடலில் நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள விரும்பினால் போதிய உணவுப் பொருட்களைக் கொண்டு வருவது போன்ற பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை எடுக்குமாறு மொஹமட் சவாவி மக்களுக்கு நினைவுபடுத்தினார்.

மலேசிய கடல் மண்டலத்தின் நீரில் எல்லை தாண்டிய குற்றச் செயல்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கும் தடுப்பதற்கும் நாங்கள் தொடர்ந்து அமலாக்க நடவடிக்கைகளை அதிகரிப்போம்.  மேலும் எந்தவொரு பொருத்தமான தகவலையும் 04-9662750 என்ற எண்ணில் கெடா மற்றும் பெர்லிஸில் உள்ள கடல்சார் செயல்பாட்டு மையங்களுக்கு அனுப்புமாறு பொதுமக்கள் கேட்டுக்கொள்ளப்படுகிறார்கள்  அவன் சொன்னார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here