கோவிட் தொற்று 2 இலக்காக முதலில் குறைய வேண்டும்

கோலாலம்பூர்: சுகாதார அமைச்சகம் (எம்ஓஎச்) மேற்கொண்ட இடர் மதிப்பீட்டிற்கு உட்பட்டு தினசரி கோவிட் -19 சம்பவங்கள் இரண்டு இலக்கங்களுக்கு குறையுமா என்பதைப் பொறுத்தது மாநிலங்கள் முழுவதும் இயக்கத்தை அனுமதிக்கும் முடிவு என்று தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார்.

பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தலைமையிலான தொழில்நுட்பக் குழு மற்றும் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் சிறப்புக் கூட்டத்தில் ஒரு முடிவை எடுப்பதற்கு முன் MOH இந்த திட்டத்தை முன்வைக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

சம்பவங்கள் இரண்டு இலக்கங்களாக விழுந்தால், நிச்சயமாக MOH அறிவுறுத்துகிறது. மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்தை அனுமதிக்கும் புதிய திட்டம் அல்லது MOH ஆல் தாக்கல் செய்யப்படும்.

இந்த முடிவுக்காக நாங்கள் காத்திருப்போம். பிரார்த்தனை  சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் (டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா) குறிப்பிட்டுள்ளபடி தொடர்ந்து இரண்டு இலக்கங்களாகக் குறையும் என்று செவ்வாய்க்கிழமை (எம்.சி.ஓ) இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு (எம்.சி.ஓ) குறித்த ஊடக மாநாட்டில் அவர் கூறினார். மார்ச் 2).

தினசரி கோவிட் -19 வழக்குகள் இரண்டு இலக்கங்களுக்கு வந்தால், மாநிலங்களுக்கு எப்போது மாநில பயணம் அனுமதிக்கப்படும் என்ற கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

முன்னதாக, டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், மே மாதத்தில் தினசரி கோவிட் -19 சம்பவங்கள் இரண்டு இலக்கங்களாக குறையும் என்று MOH எதிர்பார்க்கிறது என்று கூறப்பட்டது.

ஊடக மாநாட்டில், இஸ்மாயில் சப்ரி மார்ச் 5 முதல் சபா தவிர அனைத்து மாநிலங்களுக்கும் மாவட்டங்களுக்கு இடையேயான பயணம் அனுமதிக்கப்படுவதாக அறிவித்தார். இருப்பினும், மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணம் இன்னும் அனுமதிக்கப்படவில்லை.

கோவிட் -19 தடுப்பூசியை நிராகரிக்க பொதுமக்களைத் தூண்டுவது ஒரு குற்றமா என்று கேட்டதற்கு, இஸ்மாயில் சப்ரி இந்த நடவடிக்கை அவசர கட்டளைச் சட்டத்தின் மீறல் என்றும், பொதுமக்களை அச்சுறுத்தும் நோக்கத்துடன் நாசவேலை என்று கருதலாம் என்றும் கூறினார்.

“நேற்று ராயல் மலேசிய காவல்துறை (பி.டி.ஆர்.எம்) ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது, இது ஒரு குற்றம் மற்றும் நடவடிக்கை எடுக்க முடியும் என்று காவல்துறை இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல், துணை போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் ஓர் அறிக்கைகளில் தெரிவித்திருந்தார்.

“எனவே, திருத்தப்பட்ட அவசர கட்டளைச் சட்டத்தின் மூலம், போலி செய்தி மூலத்திற்கு எதிராக உடனடியாக நடவடிக்கை எடுக்க முடியும்,” என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, காவல் ஆய்வாளர் டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீத் படோர், கோவிட் -19 தடுப்பூசியை எடுக்க வேண்டாம் என்று பொதுமக்களிடம் பொய்யான செய்திகளை பரப்பிய அல்லது பரப்பிய எந்தவொரு நபரும் தேசத்துரோக சட்டத்தின் கீழ் வழக்குத் தொடரலாம் என்று கூறியதாகக் கூறப்பட்டது. – பெர்னாமா

 

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here