நாடாளுமன்றம் விரைவில் கூட வேண்டும் என்பதற்கு ஒருமித்த கருத்து இல்லை

பெட்டாலிங் ஜெயா: விரைவில் நாடாளுமன்றம் கூட உத்தரவிடுமாறு மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷாவுக்கு முறையீடு கேட்க பாரிசன் நேஷனல் ஒருபோதும் ஒருமித்த கருத்துக்கு வரவில்லை என்று எம்.சி.ஏ மற்றும் எம்.ஐ.சி தலைவர்கள் கூறுகின்றனர் .

மசீச தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் வீ கா சியோங் மற்றும் மஇகா தலைவர் டான் ஸ்ரீ எம். விக்னேஸ்வரன் ஆகியோர் புதன்கிழமை (மார்ச் 4) பாரிசான் கூட்டத்தில் இந்த விவகாரம் கொண்டுவரப்பட்ட போதிலும், அவசரகால சூழ்நிலையில் ஒரு நாடாளுமன்றம் அமருவதற்கு எதிர்ப்புகள் அதிகமாக இருந்தது.

பாரிசன் கூட்டத்தின்போது இந்த விவகாரம் விவாதிக்கப்பட்டதாக டாக்டர் வீ கூறினார், ஆனால் அவசரகால சூழ்நிலையில் பாராளுமன்றம் அமர உத்தரவிடுமாறு மன்னரிடம் முறையிட்டதற்கு ஒருபோதும் ஒருமித்த கருத்து இல்லை.

உண்மையில், பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினின் ஆலோசனையின் பேரில் இந்த விஷயத்தில் அவர் செயல்படுவார் (ஒரு நாடாளுமன்ற அமர்வுக்கு உத்தரவிடுங்கள்) என்று மன்னர் அளித்த ஆணையை நாங்கள் ஆதரிக்கிறோம்.

அவசர (அத்தியாவசிய அதிகாரங்கள்) கட்டளை 2021 ஏற்கனவே உள்ளது என்றும் நான் கூற வேண்டும், அதை நாங்கள் கடைபிடிக்க வேண்டும் என்று டாக்டர் வீ வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 5) தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

இந்த விவகாரத்தில் ஒரே ஒருமித்த கருத்து, நாடாளுமன்றம் கூடிய விரைவில் கூட உத்தரவிடுமாறு மன்னரிடம் விடுத்த வேண்டுகோள் தொடர்பாக எந்தவொரு அறிக்கையும் இருக்காது என்று விக்னேஸ்வரன் கூறினார்.

மன்னர் ஆணையிட்டுள்ளார். இந்த விஷயத்தில் மேலதிக கலந்துரையாடலின் மூலம் நாங்கள் அவருடைய மாட்சிமைக்கு தேவையற்ற அழுத்தம் கொடுக்க மாட்டோம் என்று விக்னேஸ்வரன் கூறினார்.

வியாழக்கிழமை (மார்ச் 4), பாரிசான் தலைவரான அஹ்மத் ஜாஹித் ஒரு அறிக்கையில் யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங்கிற்கு ஒரு வேண்டுகோளை விடுக்கிறது. சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் பல முக்கியமான நாடாளுமன்ற அமர்வை நடத்த உத்தரவிட வேண்டும்.

இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு தளர்த்தப்பட்டிருப்பதைக் கருத்தில் கொண்டு, நாடாளுமன்றம் உடனடியாக மறுசீரமைக்கப்பட வேண்டும் என்று மன்னர் அளித்த ஆணையை மதிக்குமாறு மக்களவை உறுப்பினர்கள் பிரதமர் மற்றும் அமைச்சரவையில் முறையிட வேண்டும் என்று பாரிசன் முன்மொழிந்திருந்தது என்று அவர் அந்த அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

பிப்ரவரி 25 ஆம் தேதி, Comptroller of the Royal Household of Istana Negara டத்தோ அகமட் பாஹிடில் ஷம்சுடின் பிரதமரின் ஆலோசனையின் பேரில், நாடாளுமன்றத்தில் அவரது மாட்சிமைக்கு பொருத்தமானதாகக் கருதப்படும் தேதியில் கூட்ட முடியும் என்று மன்னர் கருதுகிறார் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here