10k அபராதம் சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: நிலையான இயக்க நடைமுறை (எஸ்ஓபி) மீறல்களுக்காக 10,000 வெள்ளி சம்மன் வழங்குவது பலரை குழப்பத்தில் ஆழ்த்தியுள்ளது.

இது வெறும் கூட்டு அறிவிப்பின் இயல்புநிலை தொகை என்றும், மாவட்ட சுகாதார அதிகாரியின் விருப்பப்படி குறைக்க முடியும் என்றும் போலீசார் கூறியுள்ளனர். ஆனால் எஸ்ஓபி மீறல்களைத் தடுக்க முயற்சிப்பதில் இது சிறந்த அணுகுமுறையா என்று பலர் கேட்கிறார்கள்.

SOP உடன் மக்கள் இணங்குவதை உறுதி செய்வதில் சட்ட அமலாக்கம் அவசியம் என்ற உண்மையை ஏற்றுக்கொண்டதாக பாதுகாப்பான சமூகத்திற்கான தலைவர் டான் ஸ்ரீ லீ லாம் தைய் கூறினார்.

மீண்டும் குற்றவாளிகள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று நான் நம்புகிறேன். ஆனால் ஏராளமான குற்றவாளிகள் கலவைகளை மேல்முறையீடு செய்வதால், ஒவ்வொரு முறையீட்டையும் கடந்து செல்ல சுகாதார அமைச்சக ஊழியர்களுக்கு இது சுமையாக இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

முதல், இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாம் முறை குற்றவாளிகளுக்கு வெவ்வேறு விகிதங்களுடன் குற்றவாளிகளுக்கான அடுக்கு அமைப்பு மிகவும் நடைமுறைக்குரியதாக இருக்கும் என்று லீ கூறினார். மீண்டும் குற்றவாளிகளுக்கு, அவசர கட்டளைப்படி அதிகபட்ச தொகை விதிக்கப்படலாம்.

குற்றங்களின் தீவிரத்தின் அடிப்படையில் குற்றவாளிகளுக்கு அடுக்கு முறையின் கீழ் அதிகாரிகள் போதுமான தொகையை நிர்ணயிக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

SOP உடன் விடாமுயற்சியுடன் கடைப்பிடிப்பதன் மூலம் “பூஜ்ஜிய சேர்மங்களை” பெறுவதற்கான சவாலை அனைத்து மலேசியர்களும் ஏற்றுக்கொள்ளுமாறு லீ கேட்டுக்கொண்டார்.

ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக நாடு தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடி வருவதால், SOP இணக்கம் “புதிய இயல்பானதாக” மாற வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

எல்லோரும் இந்த சவாலை ஏற்றுக்கொள்ள முடிந்தால், எல்லோரும் ஒழுக்கமாக இருப்பதால் இன்னும் கூடுதலான சம்மன்கள் இருக்காது என்று அவர் நேற்று கூறினார்.

யுனிவர்சிட்டி சைன்ஸ் மலேசியா அசோக் பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் பி. சுந்தரமூர்த்தி தண்டனைக்கு குற்றத்திற்கு ஏற்ற ஒரு அமைப்பைக் கோரினார். நீங்கள்  நியாயமாகவும் இருக்க வேண்டும். இது மிகவும் மென்மையானதாகவோ அல்லது மிகக் கடுமையாகவோ இருக்க முடியாது.

“வரம்பு RM10,000 க்கு மேல் இல்லாததால், முதல் குற்றவாளிகள் கடுமையாக தண்டிக்கப்படக்கூடாது,” என்று அவர் கூறினார். ஆனால் அவர்கள் மீண்டும் குற்றவாளிகள் என்றால், தண்டனையை விகிதாசாரமாக அதிகரிக்க வேண்டும் என்று டாக்டர் சுந்தரமூர்த்தி கூறினார்.

தனிநபர் மற்றும் பெருநிறுவன அல்லது நிறுவன குற்றவாளிகளுக்கு எதிராக வெவ்வேறு அபராதங்கள் இருக்க வேண்டும் என்றும் அவர் வலியுறுத்தினார். எனது கவனிப்பிலிருந்து, தனிப்பட்ட மீறுபவர்கள் எப்போதும் சமூகத்தில் இருப்பார்கள், ஆனால் நிறுவனங்கள் அல்லது நிறுவனங்கள் தகுந்த நடவடிக்கைகளை எடுக்காதபோது அது மிகவும் தீவிரமானது.

ஒரு நிறுவனம் அல்லது நிறுவனத்திற்கு தண்டனை ஒரு தனிநபரை விட குறைவாக இருக்கும் எந்த நிகழ்வுகளும் இருக்கக்கூடாது என்று அவர் கூறினார்.

கற்பழிப்பு, தாக்குதல் மற்றும் வழிப்பறி கொள்ளை எதிர்ப்பு அமைப்பின் ஸ்தாபகர்  டேவ் அர்வான் அதிகபட்ச அபராதத்தை RM1,000 இலிருந்து RM10,000 ஆக உயர்த்துவது குறித்து பொதுவான தவறான புரிதல் இருப்பதாக தெரிகிறது. அனைத்து எஸ்ஓபி மீறல்களுக்கும் இது ஒரு தீர்வு அபராதம் அல்ல, என்றார்.

‘RM10,000 சம்மனை அமல்படுத்துவது இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கை மீண்டும் மீண்டும் மீறும் நபர்கள் மற்றும் கோவிட் -19 இன் பரவலைத் தூண்டக்கூடியவர்கள் மீது மட்டுமே இருக்கும்.

நாங்கள் மீண்டும் மீண்டும் புண்படுத்துவதன் மூலம் பிடிவாதமாக இருப்பவர்களைப் பற்றியும், மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயண நிலைமைகளை மீறுபவர்களைப் பற்றியும் பேசுகிறோம். பல மலேசியர்கள் குறைவான, கவனக்குறைவான மற்றும் பொறுப்பற்ற முறையில் நடந்துகொள்வதையும், கோவிட் -19 எஸ்ஓபியை வெட்கமின்றி மீறுவதையும் நான் தனிப்பட்ட முறையில் பார்த்திருப்பதால், இந்த அதிகரிப்புடன் நான் உடன்படுகிறேன்.

அதிகபட்ச அபராதம் விதிப்பது, பின்னர் அதைக் குறைக்க அனுமதிப்பது மேலும் சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கும் என்றும் அவ்ரான் வாதிட்டார்.

மீண்டும் மீண்டும் குற்றவாளிகளைக் கண்காணிப்பதற்கான அமைப்பு சுகாதார அமைச்சினால் அமைக்கப்படும். ஆனால் குற்றவாளிகளை யார் புதுப்பிப்பார்கள், பராமரிப்பார்கள் மற்றும் கண்காணிப்பார்கள்? அமைச்சா  அல்லது காவல்துறையா? பிழைகள் மற்றும் குறைகளுக்கு யார் பொறுப்பு?” அவர் கேட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here