கிளப்புகள், பார்ட்டிகளில் இப்போது பிரபலமான மாட்டு சாணம் பூஞ்சைகளிலிருந்து வரும் மருந்துகளை பயன்படுத்துகின்றனர்

கோலாலம்பூர்: மாடு சாணத்திலிருந்து பெறப்பட்ட காளான் பயன்படுத்துவது உள்ளிட்ட மருந்துகளை தயாரிப்பதற்கு மிகவும் அருவருப்பான மற்றும் அழுக்கான முறையை ராயல் மலேசியா காவல்துறை (பி.டி.ஆர்.எம்) கண்டறிந்துள்ளது.

புக்கிட் அமான் போதைப்பொருள் குற்றவியல் புலனாய்வுத் துறை துணை இயக்குநர் (புலனாய்வு / செயல்பாடுகள்) டி.சி.பி ஜைனுடின் அகமது  மருந்துகள் பெரும்பாலும் திரவ வடிவில் இருப்பதாகவும் விருந்துகளின் போதும், பொழுதுபோக்கு நிலையங்களிலும் பானங்களில் கலக்கப்படுவதாகவும் கூறினார்.

மாட்டு சாணம் காளான்களை உற்பத்தி செய்யப்பட்டு மற்றும் பதப்படுத்தப்படும் … இந்த வகை மருந்து அவற்றை எடுத்துக்கொள்பவர்களை மயக்கமடையச் செய்யும்.

திங்களன்று (ஏப்ரல் 5) இரவு பெர்னாமா டிவியின் Ruang Bicara   நிகழ்ச்சியில் விருந்தினராக தோன்றிய பின்னர் பெர்னாமாவிடம் “இந்த மருந்தை உட்கொள்பவர்களுக்கு நடத்தப்படும் சிறுநீர் சோதனை நேர்மறையாக மாறும்” என்று கூறினார்.

டி.சி.பி ஜைனுடின் கூறுகையில், இந்த மருந்து பரவலாக பயன்படுத்தப்படவில்லை மற்றும் உள்ளூர் சந்தையில் பிரபலமடையவில்லை என்றாலும், தற்போதைய போதைப்பொருள் தேவை குறித்து காவல்துறை இன்னும் எச்சரிக்கையாக இருந்தது. கஞ்சா, சியாபு மற்றும் ஹெராயின் தேவை இன்னும் மிக அதிகமாக உள்ளது என்று அவர் விளக்கினார்.

இதற்கிடையில், கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது சமீபத்திய போதைப்பொருள் கடத்தல் போக்குகள் குறித்து கருத்து தெரிவித்த டி.சி.பி ஜைனுடின், கும்பல்கள் தங்கள் நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள இ-ஹெயிலிங், கூரியர் மற்றும் ஈ-காமர்ஸ் சேவைகளைப் பயன்படுத்துவதில் மிகவும் தீவிரமாக செயல்படுவதாகக் கூறினார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, கடந்த ஆண்டு மார்ச் 18 முதல் நேற்று வரை, இ-ஹெயிலிங் (40 கைதுகள்), கூரியர் (100) மற்றும் ஈ-காமர்ஸ் (16) வழியாக டெலிவரி மற்றும் பெறுநர்கள் சம்பந்தப்பட்ட 156 கைதுகளை அவரது துறை மேற்கொண்டது.

நாங்கள் கூரியர் சேவை நிறுவனங்களுடன் இணைந்து செயல்படுகிறோம், சந்தேகத்திற்கிடமான பொருட்கள் குறித்து ஏதேனும் தகவல் இருந்தால் உடனடியாக எங்களிடம் தெரிவிப்பர் என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here