கணினி ஹேக்கிங் விவகாரம் – 2 அதிகாரிகள் உட்பட 6 பேர் கைது

புத்ராஜெயா: துறையின் கணினி அமைப்புகளை ஹேக்கிங் செய்த வழக்கில் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) இரண்டு குடிவரவு அதிகாரிகள் மற்றும் நான்கு பேரை கைது செய்துள்ளது.

நான்கு பேரும் குடிவரவுத் துறைக்கு கணினி அமைப்புகளை வழங்கும் நிறுவனத்தின் தொழில்நுட்ப ஊழியர்கள், மற்றும் நிறுவனத்தின் நான்கு ஊழியர்களின் கைது ஆகியவை சாதனங்கள் மற்றும் ஹேக்கிங் மென்பொருள்களுடன் நிறுவப்பட்ட துறையில் பல கணினிகள் கண்டுபிடிக்க வழிவகுத்தன.

தவறான தற்காலிக பணி அனுமதி (பி.எல்.கே.எஸ்) விற்பனையின் நடவடிக்கைகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட ஒரு சிண்டிகேட் உறுப்பினர்களுக்கு எதிராக நாடு தழுவிய அளவில், 35 முதல் 42 வயதுக்குட்பட்ட ஆறு சந்தேக நபர்களை கைது செய்ததாக விசாரணையில் வட்டாரங்கள் உறுதிப்படுத்தின.

இருப்பினும், எங்கே, எப்போது கைது செய்யப்பட்டது என்பது உடனடியாகத் தெரியவில்லை.

கண்டுபிடிப்பைத் தொடர்ந்து, குடிவரவு புலனாய்வாளர்கள் குடிவரவுத் துறையிலிருந்து பல ஐ.டி உபகரணங்கள் மற்றும் கணினிகளை பறிமுதல் செய்தனர். மேலும் நான்கு நிறுவன ஊழியர்களின் வசம் இருந்த மடிக்கணினிகள் மற்றும் வெளிப்புற ஹார்ட் டிரைவ்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன என்று ஒரு வட்டாரம் வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 9) தெரிவித்துள்ளது.

கோலாலம்பூரில் உள்ள நான்கு ஹோட்டல்களையும் MACC அடையாளம் கண்டுள்ளது. அவை கும்பலின் செயல்பாட்டு மையமாக பயன்படுத்தப்பட்டு வருகின்றன. எம்.ஏ.சி.சி தலைமை ஆணையர் டத்தோ ஶ்ரீ அசாம் பாக்கி கைது செய்யப்பட்டதை உறுதிப்படுத்தினார்.

ஹேக்கிங் நடவடிக்கைகள் ஒரு தீவிரமான பாதுகாப்பு மீறலாக நாங்கள் கருதுகிறோம். மேலும் கும்பல் உறுப்பினர்களின் நடவடிக்கைகள், குறிப்பாக குடிவரவு முறையை ஹேக்கிங் செய்ய உதவியவர்கள் குறித்து நாங்கள் விசாரிப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

2017 முதல் செயல்படுவதாக நம்பப்படும் இந்த கும்பல், குடிவரவுத் துறையின் தரவுத்தளத்தை ஹேக் செய்ய ஐடி அமைப்பு அறையில் டிரான்ஸ்மிட்டர்களை நிறுவியதாகக் கூறப்படுகிறது.

இது குடிவரவு அதிகாரிகளின் கடவுச்சொற்களை மாற்ற கும்பல் அனுமதித்தது, பின்னர் பி.எல்.கே.எஸ் அவர்களின் சொந்த செயல்பாட்டு மையத்திலிருந்து துறை அலுவலகத்திற்கு வெளியே அச்சிட அனுமதித்தது.

2018 ஆடிட்டர் ஜெனரலின் அறிக்கையின் கண்டுபிடிப்புகள் அதிகாரிகளை கண்டுபிடிப்பிற்கு இட்டுச் சென்றதாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here