கூட்டு மதிப்பீட்டின் அடிப்படையில் பள்ளிகளை மூடுவதற்கான முடிவு எடுக்கப்படும் என்கிறார் சுகாதார அமைச்சர்

தங்காக்: மாவட்ட சுகாதார அலுவலகம், கல்வி அமைச்சகம் (எம்ஓஇ) மற்றும் மாநில அரசு கூட்டு மதிப்பீட்டின் அடிப்படையில் பள்ளிகள் மூடப்படுவது தொடர்பான எந்தவொரு முடிவும் எடுக்கப்படும் என்று டத்தோ டாக்டர் ஆதாம் பாபா தெரிவித்துள்ளார்.

கோவிட் -19 க்கு நேர்மறையானதை பரிசோதித்த பின்னர் பள்ளி ஊழியர்கள் மற்றும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட அல்லது வீட்டு கண்காணிப்பு ஆணைக்கு உட்படுத்த வேண்டிய மாணவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட சம்பந்தப்பட்ட குறித்த மதிப்பீடுகள் இதில் அடங்கும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கூறினார்.

இருப்பினும், இந்த சம்பவங்கள் மாணவர்களை மட்டுமே உள்ளடக்கியது. பள்ளி ஊழியர்கள் அல்ல, பள்ளி திறந்த நிலையில் இருக்க முடியும் என்று அவர் நேற்று மாவட்ட அளவிலான மலேசியா ப்ரிஹாடின் கோவிட் -19 தடுப்பூசி திட்டத்தை ஆரம்பித்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அந்த பள்ளிகளில் கோவிட் -19 பரவுவதால் வேறு எந்த பள்ளிகளையும் மூட MOE முன்மொழிந்துள்ளதா என்பது குறித்து அவர் கருத்து கேட்கப்பட்டது. இயக்கக்  கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (எம்.சி.ஓ) கீழ் வைக்கப்பட்டுள்ள ஏழு மாவட்டங்களில் உள்ள அனைத்து பள்ளிகளும் கல்வி நிறுவனங்களும் இன்று முதல் ஏப்ரல் 24 வரை மூடப்பட வேண்டும் என்று  கிளந்தான் கல்வித் துறை பிறப்பித்த உத்தரவைப் பின்பற்றுகிறது.

இதற்கிடையில், இன்று திங்கள்கிழமை (ஏப்ரல் 19) தொடங்கி தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் இரண்டாம் கட்டத்தில் 75 மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய 9,916 தனி நபர்கள் தடுப்பூசி போட முதல்கட்டமாக திட்டமிடப்பட்டுள்ளதாக டாக்டர் ஆதாம் தெரிவித்தார்.

அவை நாடு முழுவதும் 30 தடுப்பூசி மையங்களில் தடுப்பூசி போடப்படும், அதாவது கெடா, பகாங் மற்றும் பினாங்கு ஆகிய இடங்களில் தலா ஐந்து, சபா (நான்கு), தெரெங்கானு மற்றும் மலாக்கா (மூன்று), நெகிரி செம்பிலான் (இரண்டு) மற்றும் பெர்லிஸ், சரவாக் மற்றும் லாபுவானில் தலா ஒன்று என்று அவர் தெரிவித்தார் – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here