பணிப்பெண் துஷ்பிரயோகம்- அம்பிகா மீது நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டு

புக்கிட் மெர்தாஜாம்: இந்தோனேசிய பணிப்பெண்ணை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக 59 வயதான  அம்பிகா என்ற மாது மீது இன்று (ஏப்.21) மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

பிப்ரவரி 10, 2018 அன்று மாலை 5 மணியளவில் தாமான் கோத்தா பெர்மாயின்  2 இல் உள்ள ஒரு வீட்டில் அடெலினா லிசாவோவின் மரணத்திற்கு காரணமானதாக அம்பிகா (அம்பிகா த/பெ எம்.ஏ ஷான்) மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. கொலைக்கான தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 302 இன் கீழ் இந்த குற்றச்சாட்டு சுமத்தப்பட்டது.

அம்பிகாவிடம் எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை. அவரது மகள் ஜெயவர்த்தினி அடெலினாவை பணியமர்த்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், சட்டவிரோத வெளிநாட்டுத் தொழிலாளிக்கு அடைக்கலம் கொடுத்ததற்காக குடிநுழைவுச் சட்டத்தின் பிரிவு 55Bஇன் கீழ் குற்றம் RM10,000 முதல் RM50,000 வரை அபராதம், 12 மாதங்களுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படுகிறது. அவர் குற்றச்சாட்டுக்கு விசாரணை கோரினார்.

அம்பிகா மற்றும் அவரது மகள் ஆர். ஜெயவர்த்தினி, 32, இருவரும் மதியம் 1.50 மணியளவில் போலீஸ் வேனில் நீதிமன்றத்திற்கு வந்தனர். இந்த வழக்கு தொடர்பாக கைது செய்யப்பட்ட ஜெயவர்த்தினியின் சகோதரர் விடுவிக்கப்பட்டார். ஆனால் விசாரணையின் போது சாட்சியாக ஆஜரானார்.

ஜெயவர்த்தினிக்கு ஒரு நபர் உத்தரவாதத்துடன் RM15,000 வெள்ளி ஜாமீனுடன் அனுமதித்தார். டிபிபி ஹம்ஸா அஹான் வழக்குத் தொடர்ந்தார். ஜெயவர்த்தினியை வழக்கறிஞர் முஹைமின் ஹாஷிம் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார்.

அடெலினாவை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக ஜெயவர்த்தினி மற்றும் அவரது 39 வயது சகோதரர் கைது செய்யப்பட்ட இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு பிப்ரவரி 12 ஆம் தேதி போலீசார் தாயை (அம்பிகா) கைது செய்தனர்.

அடெலினா 21, பிப்ரவரி 11 அன்று புக்கிட் மெர்தாஜாம் மருத்துவமனையில் மரணமடைந்தார். இங்குள்ள தாமான் பெர்மாயில் உள்ள சந்தேக நபர்களின் வீட்டில் இருந்து மீட்கப்பட்ட ஒரு நாள் முன்னதாக அவர் ரோட்வீலருடன் தாழ்வாரத்தில் உறங்கி கொண்டிருந்தார். அவள் உடலில் காயங்கள்  மற்றும் பல உறுப்புகளின் செயலிழப்பு காரணமாக மரணமடைந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here