கோவிட் தொற்றின் எதிரொலி- சிலாங்கூரில் 79 பள்ளிகள் மூடல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தொற்று பதிவாகிய பின்னர் சிலாங்கூரில் சுமார் 79 பள்ளிகள் இரண்டு நாட்களுக்கு மூட அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளன. சிலாங்கூர் கல்வித் துறையால் வெளியிடப்பட்டு உறுதிப்படுத்தப்பட்ட சுற்றறிக்கையில், பள்ளிகள் இன்று (ஏப்ரல் 26) மற்றும் நாளை (ஏப்ரல் 27) மூடப்படும்.

இதில் பெட்டாலிங் பெர்டானா மாவட்டத்தில் 18 பள்ளிகள், ஹுலு லங்காட் மாவட்டத்தில் 19 பள்ளிகள், கோம்பாக் மாவட்டத்தில் ஒன்பது பள்ளிகள், பெட்டாலிங் உத்தாமா மாவட்டத்தில் ஒன்பது பள்ளிகள், கிள்ளான் மாவட்டத்தில் 15 பள்ளிகள், சிப்பாங் மாவட்டத்தில் இரண்டு பள்ளிகள், ஐந்து பள்ளிகள் ஹுலு சிலாங்கூர் மாவட்டம் மற்றும் கோலா லங்காட் மாவட்டத்தில் இரண்டு பள்ளிகள் ஆகும்.

அக்டோபர் 9,2020 அன்று கல்வி அமைச்சின் அறிக்கையின்படி, ஒரு தொற்று சம்பவம் கண்டறியப்பட்ட பள்ளிகள் சுகாதார அமைச்சகத்திலிருந்து ஆபத்து பகுப்பாய்வு அறிக்கையை இன்னும் பெறாவிட்டாலும் உடனடியாக சுத்திகரிப்புக்கு மூடப்பட வேண்டும்.

சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  ஆதாம் பாபா, ஏப்ரல் 21 ஆம் தேதி நிலவரப்படி,  இந்த ஆண்டு ஜனவரி 1 முதல் ஏப்ரல் 20 வரை கல்வி நிறுவனங்கள் மொத்தம் 4,868 கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளை பதிவு செய்த பின்னர் நாடு முழுவதும் அனைத்து பள்ளிகளையும் மூடுவதற்கான அழைப்புகள் அதிகரித்தன.

பள்ளி மூடல்கள் குறித்து கல்வி அமைச்சகம் இன்னும் அதிகாரப்பூர்வ அறிக்கையை வெளியிடவில்லை என்றாலும், துணை கல்வி அமைச்சர் டத்தோ  டாக்டர் மஹ் ஹாங் சூன் ஒரு சீன நாளிதழுக்கு பேட்டியளித்ததாவது, குறைந்தபட்சம் ஒரு கோவிட் -19 சம்பவம் உள்ள பள்ளிகள் இப்போது குறைந்தது இரண்டு நாட்களுக்கு மூட உத்தரவிடப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here